Bài 1 A) Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt? B) Tính Thể ... - Hoc24
Có thể bạn quan tâm
HOC24
Lớp học Học bài Hỏi bài Giải bài tập Đề thi ĐGNL Tin tức Cuộc thi vui Khen thưởng- Tìm kiếm câu trả lời Tìm kiếm câu trả lời cho câu hỏi của bạn
Lớp học
- Lớp 12
- Lớp 11
- Lớp 10
- Lớp 9
- Lớp 8
- Lớp 7
- Lớp 6
- Lớp 5
- Lớp 4
- Lớp 3
- Lớp 2
- Lớp 1
Môn học
- Toán
- Vật lý
- Hóa học
- Sinh học
- Ngữ văn
- Tiếng anh
- Lịch sử
- Địa lý
- Tin học
- Công nghệ
- Giáo dục công dân
- Tiếng anh thí điểm
- Đạo đức
- Tự nhiên và xã hội
- Khoa học
- Lịch sử và Địa lý
- Tiếng việt
- Khoa học tự nhiên
- Hoạt động trải nghiệm
- Hoạt động trải nghiệm, hướng nghiệp
- Giáo dục kinh tế và pháp luật
Chủ đề / Chương
Bài học
HOC24
Khách vãng lai Đăng nhập Đăng ký Khám phá Hỏi đáp Đề thi Tin tức Cuộc thi vui Khen thưởng Tuyển Cộng tác viên Hoc24 nhiệm kì 28 tại đây: https://forms.gle/GrfwFgzveoKLVv3p6
- Tất cả
- Toán
- Vật lý
- Hóa học
- Sinh học
- Ngữ văn
- Tiếng anh
- Lịch sử
- Địa lý
- Tin học
- Công nghệ
- Giáo dục công dân
- Tiếng anh thí điểm
- Hoạt động trải nghiệm, hướng nghiệp
- Giáo dục kinh tế và pháp luật
Câu hỏi
Hủy Xác nhận phù hợp Chọn lớp Tất cả Lớp 12 Lớp 11 Lớp 10 Lớp 9 Lớp 8 Lớp 7 Lớp 6 Lớp 5 Lớp 4 Lớp 3 Lớp 2 Lớp 1 Môn học Toán Vật lý Hóa học Sinh học Ngữ văn Tiếng anh Lịch sử Địa lý Tin học Công nghệ Giáo dục công dân Tiếng anh thí điểm Đạo đức Tự nhiên và xã hội Khoa học Lịch sử và Địa lý Tiếng việt Khoa học tự nhiên Hoạt động trải nghiệm Hoạt động trải nghiệm, hướng nghiệp Giáo dục kinh tế và pháp luật Mới nhất Mới nhất Chưa trả lời Câu hỏi hay
- Ggggg
Bài 1
a) Trong 8,4 g sắt có bao nhiêu mol sắt?
b) Tính thể tích của 8 g khí oxi.
c) Tính khối lượng của 67,2 lít khí nitơ.
Bài 2
a) Trong 40 g natri hidroxit NaOH có bao nhiêu phân tử?
b) Tính khối lượng của 12.1023 nguyên tử nhôm.
c) Trong 28 g sắt có bao nhiêu nguyên tử sắt?
Bài 3
a) 2,5 mol H có bao nhiêu nguyên tử H?
b) 9.1023 nguyên tử canxi là bao nhiêu gam ganxi?
c) 0,3 mol nước chứa bao nhiêu phân tử nước?
d) 4,5.1023 phân tử H2O là bao nhiêu mol H2O?
Bài 4
Một hỗn hợp khí X gồm 0,25 mol khí SO2; 0,15 mol khí CO2; 0,65 mol khí N2và 0,45 mol khí H2.
a) Tính thể tích của hỗn hợp khí X (đktc).
b) Tính khối lượng của hỗn hợp khí X.
Xem chi tiết Lớp 7 Hóa học 2 0
Gửi Hủy
Buddy a)nFe=8,4/56=0,15(mol)
b)nO2=8/32=0,25(mol)
=>VO2=0,25.22,4=5,6(l)
c) nN2=67,2/22,4=3(mol)
=>mN2=3.28=84(g)
câu 2
a) Số phân tử NaOH: 6. 10 23 phân tử
b) mAl = 2 . 27 = 54 (g)
c) c) nFe = 28 / 56 = 0,5 (mol)
Số nguyên tử Fe = 0,5 . N = 0,5 . 6.1023 = 3.1023 (nguyên tử)
câu 3
a) Có số nguyên tử H: 2,5.6.1023=15.1023
b)nCa=9.1023:6.1023=1,5(mol)
=>mCa=1,5.40=60(g)
c)Có số phân tử nước: 0,3.6.1023=1,8.1023
d)nH2O=4,5.1023:6.1023=0,75(mol)
câu 4
a)nhh=nSO2+nCO2+nN2+nH2
⇒nhh=0,25+0,15+0,65+0,45=1,5mol
Vhh=n×V=1,5×22,4=33,6l
b)mhh=mSO2+mCO2+mN2+mH2
⇒mhh=0,25×64+0,15×44+0,65×28+0,45×2
⇔mhh=41,7g
Đúng 5 Bình luận (0)
Gửi Hủy
Nguyễn Quang Minh tách từng câu ra bạn
Đúng 0 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- Đoàn Nhật Nam
Bài 1
a) Trong 8,4 g sắt có bao nhiêu mol sắt?
b) Tính thể tích của 8 g khí oxi.
c) Tính khối lượng của 67,2 lít khí nitơ.
Xem chi tiết Lớp 9 Hóa học Chương I. Các loại hợp chất vô cơ 2 1
Gửi Hủy
Cầm Đức Anh a) nFe = 0,15 mol.
b) = 5,6 lít
c) = 84 gam
Đúng 0 Bình luận (3)
Gửi Hủy
Hoàng Thị Anh Thư 8 tháng 3 2018 lúc 20:39 a)nFe=8,4/56=0,15(mol)
b)nO2=8/32=0,25(mol)
=>VO2=0,25.22,4=5,6(l)
c) nN2=67,2/22,4=3(mol)
=>mN2=3.28=84(g)
Đúng 0 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- Lê KhánhNhung
tại nhiệt độ và áp suất xác định, khối lượng của 7 lít khí oxi & 8 lít khí nitơ đều có khối lượng 10 g. không khí có khoảng 80% thế tích khí nitơ và 20%thể tích khí oxi. tính thể tích của 10 g không khí tại cùng điều kiện nhiệt độ và áp suất trên
Xem chi tiết Lớp 8 Toán Câu hỏi của OLM 0 0
Gửi Hủy
- Vân Trần
giúp em câu này với ạ em đang cần gấp.Em cảm ơn.
Đốt cháy một mẫu sắt cần dùng 67,2 lít không khí(oxi chiếm 20% thể tích không khí)
a/ tính khối lượng sắt đã cháy?
b/tính khối lượng sản phẩm?
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học 2 0
Gửi Hủy
nguyễn thị hương giang \(V_{O_2}=20\%V_{kk}=20\%\cdot67,2=13,44l\)
\(\Rightarrow n_{O_2}=\dfrac{13,44}{22,4}=0,6mol\)
\(3Fe+2O_2\underrightarrow{t^o}Fe_3O_4\)
0,9 0,6 0,3
\(m_{Fe}=0,9\cdot56=50,4g\)
\(m_{Fe_3O_4}=0,3\cdot232=69,6g\)
Đúng 8 Bình luận (0)
Gửi Hủy
Kudo Shinichi 
Gửi Hủy
- camcon
Đốt sắt trong 1 bình có chứa 8,4l khí oxi (đktc), sau phản ứng thu được 34,8g oxit sắt từ.
a) Tính khối lượng sắt đã tham gia phản ứng.
b) Tính thể tích khí oxi đã dùng (đktc).
c)Để có 8,4l khí oxi trên ta phải phân hủy bao nhiêu (g) kali clorat.
** Các bạn ơi tại sao không được dùng 8,4/22,4 để ra số mol ạ và thể tích khí oxi là 8,4 rồi đề bài đã cho nhưng tại sao câu b lại là tính thể tích O2 tiếp vậy ạ . giải thích rõ hộ mình ạ
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học Ôn tập học kỳ II 2 1
Gửi Hủy
Nguyễn Ngọc Lộc a, \(PTHH:3Fe+2O_2\rightarrow Fe_3O_4\)
Theo PTHH : \(n_{Fe}=3n_{Fe3O4}=3.\dfrac{m}{M}=0,45\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow m_{Fe}=25,2g\)
b, Theo PTHH : \(n_{O2}=n_{Fe3O4}=0,3\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow V_{O2}=6,72\left(l\right)\)
c, PTHH : \(2KClO_3\rightarrow2KCl+3O_2\)
Theo PTHH : \(n_{KClO3}=\dfrac{2}{3}n_{O2}=0,25\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow m_{KClo3}=30,625g\)
Đúng 2 Bình luận (0)
Gửi Hủy
Minh Nhân À :)) Khi đề cho lượng chất ở sau phản ứng thì dựa hẳn vào chất ở sau để tính luôn em nhé , vì chưa biết O2 ban đầu phản ứng hết hay không mà.
Đúng 2 Bình luận (2)
Gửi Hủy
- khai hinh ly
Câu 1: Tính khối lượng của:
a) 0,15 mol sắt (III) sunfat
b) 0,05 mol magie clorua
c) 0,2 mol khí hidro
d) 4,48 lít khí nito (0 độ C, 1atm)
e) 6,72 lít khí oxi (đktc)
Câu 2: Tính thể tích (đktc) của:
a) 0,25 mol khí nito đioxit
b) 0,3 mol khí cacbon oxit
c) 3,55g khí clo
d) 1,32g khí đinito oxit
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học Ôn tập học kỳ II 2 0
Gửi Hủy
Edogawa Conan Câu 1:
a) \(m_{Fe_2\left(SO_4\right)_3}=0,15.400=60\left(g\right)\)
b) \(m_{MgCl_2}=0,05.95=4,75\left(g\right)\)
c) \(m_{H_2}=0,2.2=0,4\left(g\right)\)
d) \(n_{N_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\Rightarrow m_{N_2}=0,2.28=5,6\left(g\right)\)
e) \(n_{O_2}=\dfrac{6,72}{22,4}=0,3\left(mol\right)\Rightarrow m_{O_2}=0,3.32=9,6\left(g\right)\)
Đúng 1 Bình luận (0)
Gửi Hủy
Edogawa Conan Câu 2:
a) \(V_{NO_2}=0,25.22,4=5,6\left(mol\right)\)
b) \(V_{CO_2}=0,3.22,4=6,72\left(mol\right)\)
c) \(n_{Cl_2}=\dfrac{3,55}{35,5}=0,1\left(mol\right)\Rightarrow V_{Cl_2}=0,1.22,4=2,24\left(l\right)\)
d) \(n_{N_2O}=\dfrac{1,32}{44}=0,03\left(mol\right)\Rightarrow V_{N_2O}=0,03.22,4=0,672\left(l\right)\)
Đúng 0 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- huu nguyen
Câu 1:Hãy tính :
- Số mol CO2 có trong 11g khí CO2 (đktc)
- Thể tích (đktc) của 9.1023 phân tử khí H2
Câu 2:Hãy cho biết 67,2 lít khí oxi (đktc)
- Có bao nhiêu mol oxi?
- Có bao nhiêu phân tử khí oxi?
- Có khối lượng bao nhiêu gam?
- Cần phải lấy bao nhiêu gam khí N2 để có số phan tử gấp 4 lần số phân tử có trong 3.2 g khí oxi.
Câu 3: Một hỗn hợp gồm 1,5 mol khí O2; 2,5 mol khí N2; 1,2.1023 phân tử H2 và 6,4 g khó SO2.
- Tính thể tích của hỗn hợp khí đó ở đktc.
- Tính khối lượng của hỗn hợp khí trên.
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học 2 0
Gửi Hủy
Minh Hiếu + \(M_{CO_2}=12+16.2=44\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)
\(n_{CO_2}=\dfrac{m}{M}=\dfrac{11}{44}=0,25mol\)
+ \(n_{H_2}=\dfrac{9.10^{23}}{6.10^{23}}=1,5mol\)
\(V_{H_2\left(đktc\right)}=n.22,4=1,5.22,4=33,6\left(l\right)\)
Đúng 1 Bình luận (0)
Gửi Hủy
Minh Hiếu Câu 2
\(n_{O_2}=\dfrac{V_{O_2\left(đktc\right)}}{22,4}=\dfrac{6,72}{22,4}=0,3\left(mol\right)\)
Số phân tử oxi \(=\)\(0,3.6.10^{23}=1,8.10^{23}\)
\(M_{O_2}=16.2=32\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)
\(m_{O_2}=n.M=0,3.32=9,6g\)
Đúng 0 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- Trình Bá Minh Quân
Bài 1: Đốt cháy 16,8 g sắt trong oxi thu được oxit sắt từ(Fe3O4)a/ Viết phương trình phản ứngb/ Tính thể tích khí oxi tham gia phản ứng ở đktc và khối lượng sản phẩmc/ Nếu dùng số mol khí hidro bằng số mol sắt ở trên để khử 16g đồng(II)oxit (CuO) ở nhiệt độ cao thì thu được bao nhiêu gam đồng?
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học 1 0
Gửi Hủy
Lê Ng Hải Anh a, \(3Fe+2O_2\underrightarrow{t^o}Fe_3O_4\)
b, \(n_{Fe}=\dfrac{16,8}{56}=0,3\left(mol\right)\)
Theo PT: \(n_{O_2}=\dfrac{2}{3}n_{Fe}=0,2\left(mol\right)\Rightarrow V_{O_2}=0,2.22,4=4,48\left(l\right)\)
\(n_{Fe_3O_4}=\dfrac{1}{3}n_{Fe}=0,1\left(mol\right)\Rightarrow m_{Fe_3O_4}=0,1.232=23,2\left(g\right)\)
c, \(n_{CuO}=\dfrac{16}{80}=0,2\left(mol\right)\)
PT: \(CuO+H_2\underrightarrow{t^o}Cu+H_2O\)
Xét tỉ lệ: \(\dfrac{0,2}{1}< \dfrac{0,3}{1}\), ta được H2 dư.
Theo PT: \(n_{Cu}=n_{CuO}=0,2\left(mol\right)\Rightarrow m_{Cu}=0,2.64=12,8\left(g\right)\)
Đúng 2 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- thục quyên
1) Đốt cháy sắt thu được 0,3 mol Fe3O4.Tính thể tích khí oxi (ở đktc) đã dùng
2) Đốt cháy sắt thu được 0,2 mol Fe3O4. Thể tích khí oxi (ở đktc ) đã dùng là bao nhiêu ?
3) Trong x gam quặng sắt hematit có chứa 5,6g Fe. Khối lượng Fe2O3 có trong quặng đó là:
4) Muốn điều chế được 3,36 lít oxi (đktc) thì khối lượngKMnO4 cần nhiệt phân là bao nhiêu, viết phương trình điều chế.
5) Trong oxit, kim loại có hóa trị III và chiếm 70 phần trăm về khối lượng là:
6) Cho 28,4g điphotpho pentaoxit P2O5 vào cốc chứa 90g nước để tạo thành axit photphoric. Tính khới lượng axit H3PO4 được tạo thành ?
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học Ôn tập học kỳ II 1 0
Gửi Hủy
Buddy 3Fe+2O2-to>Fe3O4
0,9-----0,6--------------0,3
=>VO2=0,6.22,4=13,44l
2
3Fe+2O2-to>Fe3O4
0,4--------0,2
=>VO2=0,4.22,4=8,96l
Đúng 3 Bình luận (0)
Gửi Hủy
- Hiếu Danh
Đốt cháy sắt trong 1 bình kín có chứa 8,4 lít khí oxi ( Điều kiện tiêu chuẩn) sau phản ứng thu được 34,8g oxi sắt từ. A) Tính lượng sắt đã tham gia phản ứng. B) Tính thể tích khí oxi đã dùng ở điều kiện tiêu chuẩn. Cho biết: Mfe = 56, Mo = 16
Xem chi tiết Lớp 8 Hóa học 0 0
Gửi Hủy Từ khóa » Trong 8 4g Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt
-
A. Trong 8,4g Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt ? B.Tính Thể Tích Của 8g Khí ...
-
A) Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt? B) Tính Thể Tích Của 8 G Khí ...
-
Bài 1 A)Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt B)Tính Thể Tích Của 8g ...
-
Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt? - Thu Phương - HOC247
-
A) Trong 8,4g Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt? B) Tính Thể Tích Của 8g ...
-
A) Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt? B) Tính Thể Tích Của 8 G ...
-
Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt - Bài Tập Hóa Học Lớp 8
-
A) Trong 8,4 G Sắt Có Bao Nhiêu Mol Sắt?b) Tính Thể Tích Của 8 G Khí ...
-
Số Mol Và Số Nguyên Tử Của: 28g Sắt(Fe); 6,4g đồng (Cu)
-
Sắt (Fe) + Oxi (O2) → Oxit Sắt Từ (Fe3O4) Cho 8,4g Sắt Cháy Trong Bình ...
-
Bài 5 Trang 117 Môn Hóa 8, Cho 22,4 G Sắt Tác Dụng Với Dung Dịch ...
-
Số Mol Phân Tử N2 Có Trong 280 Gam Khí Nitơ Là
-
A. Số Mol Của 5,6 Gam Fe, 64 Gam Cu, 27 Gam Al
-
Bài Tập Trắc Nghiệm Hóa 8 Bài 19 (Có đáp án) Chuyển đổi Giữa Khối ...