Bài 11.3 Trang 38 SBT Vật Lí 6

Phương pháp giải - Xem chi tiết

Đề đã cho: \({V_1} = 10l = 10{\rm{ }}d{m^3} = 0,01{m^3};\) \({m_1} = 15kg\)

a) \(m = 1\) tấn \(= 1000kg \Rightarrow V = ?\)

b) \(V = 3m^3\Rightarrow P =?\)

Khối lượng riêng của cát là \(D = \displaystyle{m \over V} = {{15} \over {0,01}} = 1500kg/{m^3}\) 

Từ khóa » Bài Tập Vật Lý 6 Sbt Trang 38