Bài 6 Trang 115 SGK Vật Lí 12

Home Đăng nhập Đăng kí Đăng nhập Đăng kí Home Tiểu học Lớp 6 Lớp 7 Lớp 8 Lớp 9 Lớp 10 Lớp 11 Lớp 12 Hóa học Tài liệu Đề thi & kiểm tra Câu hỏi Tiểu học Lớp 6 Lớp 7 Lớp 8 Lớp 9 Lớp 10 Lớp 11 Lớp 12 Hóa học Tài liệu Đề thi & kiểm tra Câu hỏi Trang chủ Lớp 12 Vật lý Lớp 12 SGK Cũ Bài 22. Sóng điện từ Bài 6 trang 115 SGK Vật lí 12 Bài 6 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 22. Sóng điện từ

Bài 1 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 2 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 3 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 4 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 5 trang 115 SGK Vật lí 12

Bài 6 trang 115 SGK Vật lí 12

Bộ lý thuyết sóng điện từ và ứng dụng trong thực tiễn

Câu C1 trang 112 SGK Vật lý 12

Câu C2 trang 112 SGK Vật lý 12

Giải câu 1 Trang 112 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 1 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 2 Trang 112 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 2 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 3 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 4 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 5 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Giải câu 6 Trang 115 - Sách giáo khoa Vật lí 12

Lý thuyết Bài tập Mục lục

Tóm tắt bài

Đề bài

Tính tần số của các sóng ngắn có bước sóng 25m, 31m, 41m. Biết tốc độ truyền sóng điện từ là  3. 108 m/s.

Hướng dẫn giải

Áp dụng công thức : f = \(\frac{c}{\lambda }\) với c = 3. 108 m/s

Lời giải chi tiết

+ Với λ  = 25m thì \(f = {{{{3.10}^8}} \over {25}} = {12.10^6}\;Hz = 12{\rm{ }}MHz\)

+ Với λ  = 31m thì \(f = {{{{3.10}^8}} \over {31}} = {9,68.10^6}\;Hz = 9,68{\rm{ }}MHz\)

+ Với λ  = 41m thì \(f = {{{{3.10}^8}} \over {41}} = {7,32.10^6}\;Hz = 7,32{\rm{ }}MHz\)

Home Tiểu học Lớp 6 Lớp 7 Lớp 8 Lớp 9 Lớp 10 Lớp 11 Lớp 12 Hóa học Tài liệu Đề thi & kiểm tra Câu hỏi hoctapsgk.com Nghe truyện audio Đọc truyện chữ Công thức nấu ăn

Copyright © 2021 HOCTAP247

https://anhhocde.com X

Từ khóa » Tóm Tắt Bài 6 Trang 115 Vật Lý 12