BBC News Hausa - Labaran Duniya

BBC News, Hausa - Labaran Duniya

Babban Labari

  • wuta

    KAI TSAYE, Amurka ta kai hari Venezuela tare da 'kama' shugaban ƙasar da matarsa

    Wannan shafi ne da ke kawo muku labaran abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya, Asabar 03/01/2026

  • Mick Meany s'entraîne pour son défi, à la veille de ses funérailles.

    Mutumin da ya shafe kwana 61 binne cikin akwatin gawa

    Wannan wani labari ne mai matuƙar ɗaukar hankali da ya faru da wani ɗan asali Ireland duk kuwa da cewa ba a ƙasar lamarin ya faru ba.

    Mintuna 27 da suka wuce
  • Hamayya

    Wace dabara ta rage wa jam'iyyun hamayya a Najeriya?

    Farfesa Kari ya ce ya kamata ya yi jam'iyyun hamayya su haɗa suna gangami domin ƙwace mulki daga jam'iyy mai muki, ba komawa jam'iyyar ba.

    Sa'o'i 9 da suka wuce
  • Afcon

    Me kuke son sani kan wasan Senegal da Sudan da na Mali da Tunisiya a Afcon?

    Ranar Asabar za a fara wasannin zagaye na biyu a gasar cin kofin Afirka tsakanin Senegal da Sudan da na Mali da Tunisiya a gasar da Morocco ke shiryawa.

    Sa'o'i 5 da suka wuce
  • Tafkin Chadi

    Shin wa ke da iko da Tafkin Chadi?

    Tafkin Chadi, yanki ne da ya hada kasashen Najeriya da Kamaru da Nijar da kuma Chadi, sai dai kuma ana ganin yanzu yankin ya zamo mafakar 'yanta'adda

    Sa'o'i 9 da suka wuce
  • Wasu daga cikin musulman da ke riƙe da muƙamai a ƙasashen Yamma

    Musulmai 10 da suka riƙe muƙamai a ƙasashen Yamma

    Wasu mutane na alaƙanta hakan da samun karɓuwa da Addinin Masulunci ke yi a ƙasashen, yayin da wasu kuma ke alaƙanta hakan da yancin addini da ƙasashen ke bayarwa.

    Sa'o'i 9 da suka wuce
  • ..

    Kalmomi 7 da Kwankwaso ya furta suka zama sara

    A yanzu haka za a iya cewa mabiya Kwankwasiyya da ma masu sha'awar siyasa na dakon sabbin kalamai ko kuma furuci daga tsohon gwamnan jihar Kano, Rabi'u Musa Kwankwaso a daidai lokacin da ake gani a matsayin babban yaronsa a siyasa zai guje masa.

    2 Janairu 2026
  • ...

    Sheikh Abduljabbar na so a mayar da shi gidan yarin Kurmawa na Kano

    Wannan shafi ne da ke kawo muku abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya 02/01/2026.

  • Iran

    Kada Amurka ta kuskura ta sa baki a zanga-zangar ƙasarmu - Iran

Shirye-shiryenmu

  • Saurari na gaba, Shirin Yamma, 19:29, 3 Janairu 2026, Tsawon lokaci 30,00

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban-daban na duniya.

  • Saurari, Shirin Hantsi, 06:30, 3 Janairu 2026, Tsawon lokaci 29,30

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban na duniya.

  • Saurari, Shirin Safe, 05:29, 3 Janairu 2026, Tsawon lokaci 30,00

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban na duniya.

  • Saurari, Ra’ayi Riga, 19:29, 2 Janairu 2026, Tsawon lokaci 1,00,00

    Shiri ne a duk ranar Juma'a da ke baiwa masu sauraro damar bayyana ra'ayoyinsu.

  • Wasanni

    • Ɗanwasan gaba na Brazil Rodrygo

      Rodrygo na son barin Madrid, Man Utd na harin Baleba

      Manyan ƙungiyoyin Premier uku na son Rodrygo, Manchester United ta farfaɗo da buƙatar Carlos Baleba, yayin da West Ham ke farautar Taty Castellanos.

      Sa'o'i 9 da suka wuce
    • Mohamed Salah na Masar

      Roma na son dawo da Salah, Man Utd za ta sayar da Fernandes

      Liverpool na shirin lale fam miliyan 43 domin ɗauko danwasan baya Joel Ordonez, Roma na son dawo da Mohamed Salah, yayin da Manchester United ke harin Jean-Philippe Mateta da kuma Jeremy Jacquet.

      2 Janairu 2026
    • ..

      Wane ɗan wasa ne ya fi yin fice a shekarar 2025?

      BBC ta yi duba na tsanaki kan fitattun ƴan wasan tamaula da suka taka rawar gani a wata 12 da ya gabata.

      1 Janairu 2026
    • Enzo Maresca

      Maresca ya bar Chelsea saboda rashin jituwa da mahukunta

      Wannan shafi ne da ke kawo muku muhimman abubuwan da ke faruwa a duniyar wasanni daga Asabar 27 ga Disamba zuwa 2 ga watan Janairun 2026

    • Cristiano Ronaldo

      Yaushe Ronaldo zai cika burinsa na zura ƙwallo 1000?

      Ƙyaftin ɗin tawagar Portugal, Cristiano Ronaldo ya ce ba zai yi ritaya ba har sai ya zura ƙwallo 1,000th a raga.

      30 Disamba 2025

    Gasar cin kofin nahiyar Afirka 2025

    • Afcon

      Yadda ƙasashe 11 da suka taɓa lashe Afcon za su fafata a zagaye na biyu a Morocco

      2 Janairu 2026
    • Afcon 2025

      Najeriya ta kai zagaye na biyu bayan cin Tunisiya 3-2

    • Afcon 2025

      Afcon: Super Eagles ta doke Tanzania 2-1 a wasan farko

      23 Disamba 2025
    • ..

      Ƙasashe 10 da ba su taɓa zuwa gasar Afcon ba

      22 Disamba 2025
    • Afcon

      Fitattun ƴan wasa biyar da ba su taɓa lashe gasar AFCON ba

      20 Disamba 2025
    • Kofin AFCON

      Ƙasashe biyar da za su iya lashe gasar Kofin Afirka ta bana

      8 Disamba 2025
    • Super Eagles

      Fitattun ƴan ƙwallon Najeriya da ba za su buga gasar Afcon ta 2025 ba

      15 Disamba 2025
    • Caf

      Afcon 2025: Abin da kuke son sani kan gasar da za a yi a Morocco

      3 Nuwamba 2025
    • Mohamed Amoura and Victor Osimhen are established players for Algeria and Nigeria, while Ibrahim Mbaye is the new man on the scene for Senegal

      Ƴan wasa shida da za su haska a gasar cin kofin Afirka ta 2025

      12 Disamba 2025
    • Afcon

      Muhimman abubuwan da suka faru a tarihin Gasar Kofin Afirka

      3 Disamba 2025
    • ...

      Najeriya ta doke Tanzaniya da ci 2 da 1

    • Afcon 2025

      Afcon Morocco: Najeriya ta kai zagaye na biyu da maki tara

    Tashar WhatsApp ta BBC Hausa

    A wannan shafin za ku samu labarai daga ƙasashen Afrika da kuma sauran sassan duniya da ɗumi-ɗuminsu domin masu bibiyar mu a WhatsApp.

    Danna nan don shiga tashar

    Kashe ƙwarƙwatar ido

    • Keyframe #602:41 Bidiyo, Abin da tawagar BBC ta gane wa idanunta a hanyar zuwa sansanin Lakurawa da Amurka ta kai wa hari, Tsawon lokaci 2,41
    • Ayyuka huɗu da rundunar tsaro ta mutum 2000 za ta yi a Kano02:23 Bidiyo, Ayyuka huɗu da rundunar tsaro ta mutum 2000 za ta yi a Kano, Tsawon lokaci 2,23
    • Abubuwa 7 game da Buhari da suka fito bayan rasuwarsa02:17 Bidiyo, Abubuwa 7 game da Buhari da suka fito bayan rasuwarsa, Tsawon lokaci 2,17
    • Yadda aka gana tsakanin shugaban Burkina Faso da tawagar Najeriya01:19 Bidiyo, Yadda aka gana tsakanin shugaban Burkina Faso da tawagar Najeriya, Tsawon lokaci 1,19
    • Me ya sa matasan Najeriya ba su cika cin ribar siyasa ba?01:54 Bidiyo, Me ya sa matasan Najeriya ba su cika cin ribar siyasa ba?, Tsawon lokaci 1,54
    • Mata uku da suka yi zarra a gasar Hikayata ta BBC Hausa 202501:04 Bidiyo, Mata uku da suka yi zarra a gasar Hikayata ta BBC Hausa 2025, Tsawon lokaci 1,04
    • Abubuwan da muka sani game da sakin ɗaliban jihar Neja00:50 Bidiyo, Abubuwan da muka sani game da sakin ɗaliban jihar Neja, Tsawon lokaci 0,50
    • Me doka ta ce game da goyo a babur a Kano?01:40 Bidiyo, Me doka ta ce game da goyo a babur a Kano?, Tsawon lokaci 1,40
    • Keyframe #102:44 Bidiyo, Matashin da ke ƙera babura a Kano, Tsawon lokaci 2,44
    • Keyframe #901:45 Bidiyo, BBC ta gane wa idanunta halin da ake ciki a haryar zuwa garin Papiri ta jihar Neja, Tsawon lokaci 1,45
    • Keyframe #310:34 Bidiyo, Zazzafar tattaunawa da BBC ta yi da gwamnan jihar Neja kan satar ƴan makaranta a jihar, Tsawon lokaci 10,34
    • Ina ji kamar ƴata ba za ta dawo ba - Mahifiyar ɗalibar da aka sace03:28 Bidiyo, Ina ji kamar ƴata ba za ta dawo ba - Mahifiyar ɗalibar da aka sace, Tsawon lokaci 3,28
    • Hatsaniya a shalkwatar jam'iyyar PDP00:53 Bidiyo, Hatsaniya a shalkwatar jam'iyyar PDP, Tsawon lokaci 0,53
    • Me ya sa Najeriya ta gaza samun gurbi a Gasar Kofin Duniya ta 2026?01:53 Bidiyo, Me ya sa Najeriya ta gaza samun gurbi a Gasar Kofin Duniya ta 2026?, Tsawon lokaci 1,53
    • Za mu tattauna da waɗanda za a iya tattaunawa da su - Turaki03:39 Bidiyo, Za mu tattauna da waɗanda za a iya tattaunawa da su - Turaki, Tsawon lokaci 3,39
    • Akwai fim ɗin da na yi da-na-sanin yin shi - Tanimu Akawu01:33 Bidiyo, Akwai fim ɗin da na yi da-na-sanin yin shi - Tanimu Akawu, Tsawon lokaci 1,33
    • Ina Elon Musk ke kai kuɗinsa?02:10 Bidiyo, Ina Elon Musk ke kai kuɗinsa?, Tsawon lokaci 2,10

    Kuna son tattalin datarku?

    Shiga shafinmu na labarai maras hoto domin rage zuƙar data

    Shiga shafinmu na rubutu zalla

    Labarai da Rahotanni Na Musamman

    • Shugaban ƙasa na farko da ya yi murabus bisa raɗin kansa shi ne Léopold Sedar Senghor (a hagu) wanda ya sauka daga mulki a ranar 31 ga Disamban 1980 bayan mulkin shekara 20

      Shugabannin ƙasashen Afirka biyar da suka yi murabus bisa raɗin kansu

      Ganin yadda nahiyar take fama da shugabannin masu mulki tamkar sarauta, sai samun waɗanda suke barin mulki da kansu ya zama abin ban mamaki.

      2 Janairu 2026
    • Hunturu

      Me ya sa har yanzu sanyi bai kankama ba a arewacin Najeriya?

      An saba a duk ƙarshen shekara irin haka ana yanayi ne sanyi sosai, inda wasu wuraren sukan yi fama da hazo da ƙura saboda sanyin.

      2 Janairu 2026
    • Alawar Cakuleti

      Dalilan da za su sa alawar cakuleti kara tsada

      Yayin da wasu ke hakura da wasu burukansu na sabuwar shekara, wani mai bincike a jami'ar Oxford, ya yi ikirarin cewa cakuleti ba abu ne da yanzu zai zamo mai saukin samu.

      2 Janairu 2026
    • Atiku Abubakar, Rotimi Amaechi, Peter Obi

      Atiku, Obi, Amaechi: Wane ne zai yi wa ADC takarar shugaban ƙasa a 2027?

      Wannan tambayar ita ce a laɓan ƴan Najeriya tun bayan da wasu jiga-jigan ƴan hamayya suka dunƙule a jam'iyyar haɗaka ta ADC domin ƙalubalantar shugaba Bola Tinubu na jam'iyya mai mulki ta APC.

      1 Janairu 2026
    • ..

      Idan ƴan Najeriya suka yi haƙuri za su ga alfanun sabuwar dokar haraji - Tinubu

      Wannan shafi na kawo muku labarai da rahotanni kai tsaye dangane da muhimman abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sassan duniya na ranar 01/01/2026

    • ..

      Yadda sabon harajin Najeriya zai shafe ku a 2026

      A ranar 1 ga watan janairun 2026 ne ake sa ran sabuwar dokar haraji ta Najeriya za ta fara aiki wadda shugaba Bola Ahmed Tinubu ya saka wa hannu domin amincewa ta zama doka.

      1 Janairu 2026
    • Lambar biyan haraji ta Najeriya

      Mece ce lambar TIN da ake son duk mai asusun banki ya mallaka?

      Mallakar lambar shi ne matakin farko dangane sabon tsarin harajin da zai fara aiki a Najeriya a sanuwar shekarar 2026k ɗan Najeriya da ke hulɗa da asusun banki ya mallaki lambar TIN wadda ta nan ne za a san wane ne ya kamata yi biya harajin sannan kuma nawa zai biya.

      16 Disamba 2025
    • ..

      Waɗanne rigakafi ake iya yi wa mai ciki da waɗanda ba a yi musu?

      Garkuwar jikin mace na raguwa a lokacin da take da juna biyu, kuma hakan na sa ta saurin kamuwa da ƙwayoyin cuta.

      1 Janairu 2026
    • Hotunan Buhari da Dantata da Galadiman Kano da Sheikh Dahiru Bauchi

      Fitattun ƴan Najeriya da suka rasu a shekarar 2025

      Shekarar ta 2025 ta kasance ɗaya daga cikin shekaru mafiya tarihi ga Najeriya, ta yadda ƴan ƙasar da dama ba za su taɓa mantawa da su ba.

      31 Disamba 2025
    • Kwankwaso da Abba

      Kwankwaso ko Abba: Wa ƴan Kwankwasiyya za su bi?

      A halin yanzu za a iya cewa kai ya rabu sannan mabiya na cikin rudu dangane da wane ɓangaren za su bi, Abba ko Kwankwaso? BBC ta duba wasu abubuwa da ke tabbatar da ɓaraka a tafiyar Kwankwasiyya kamar haka:

      31 Disamba 2025
    • ..

      Wane ne Zohran Mamdani, Musulmi na farko Magajin garin birnin New York?

      Donald Trump ya yi barazanar yankewa birnin tallafi idan Mamdani ya lashe zaben.

      1 Janairu 2026
    • زنان باردار

      Abubuwan da ba su kamata a faɗa wa mace mai ciki ba

      Bayar da labarin wahala da tayar da hankali ga macen da ke cikin natsuwa da walwala zai iya ƙarfafa mata gwiwa, amma ga macen da ba ta cikin natsuwa sauraron irin wannan labarai zai jefa tsoro da rashin tabas a zuciyarta.

      31 Disamba 2025

    Labaran Bidiyo

    • Rambo5:02

      Bidiyo, Daga Bakin Mai Ita tare da Gaddafi Rambo, Tsawon lokaci 5,02

      1 Janairu 2026
    • Hajiya Aisha Matar Sheikh Dahiru Bauchi 8:51

      Bidiyo, 'Daren ƙarshe na rayuwar Sheikh Dahiru Bauchi', Tsawon lokaci 8,51

      29 Nuwamba 2025
    • ..

      Ku San Malamanku tare da Sheikh Ɗahiru Bauchi

      28 Nuwamba 2025
    • ...7:04

      Bidiyo, Na ɗauki wasa da mota a matsayin sana'a - JayBash, Tsawon lokaci 7,04

      9 Nuwamba 2025

    KAI TSAYE - Labaran BBC Hausa

    Saurari labaran BBC Hausa Kai Tsaye Litinin zuwa Juma’a da karfe 0530, 0630, 1400 da 1930 GMT, sai kuma Asabar da Lahadi da karfe 0530, 0630 da 1930 GMT.

    Latsa nan domin sauraro

    Nishadi

    • Dharmendra

      Fitattun jaruman Bollywood 5 da suka mutu a 2025

      31 Disamba 2025
    • Jarumai

      Jaruman Kannywood da suka fara tashe a 2025

      29 Disamba 2025
    • Maishadda Global Resources

      Sababbin fina-finan Hausa da suka yi tashe a 2025

      28 Disamba 2025
    • Makauniya

      Fitattun waƙoƙin Hausa da suka ja hankali a 2025

      26 Disamba 2025

    Kimiyya da Fasaha

    • Na'ura.

      Abin da mu ka sani kan Pascalina, Na'urar da ke neman maye gurbin ƙwaƙwalwar ɗan'adam

      27 Disamba 2025
    • Hoton yaro.

      Yadda ƙwayar cuta ta farko da muke gamuwa da ita ke inganta lafiyarmu

      24 Disamba 2025
    • Jagoran Addinin Musulunci na Iran, Ayatollah Ali Khamenei

      Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sassan duniya

    • Hoton wani mutum.

      Da alamu samuwar sabbin taurari a sararin sama na raguwa - Masana

      21 Disamba 2025

    Hotuna

    • A woman in gothic-style costume.

      Mai tantabaru da katafariyar tukunyar jollof a hotunan Afirka na mako

      20 Satumba 2025
    • A young girl lies on a stretcher as she is pulled away from a destroyed building but emergency workers. She grips the side of the stretcher and looks disconsolate.

      Hotunan halin da ake ciki a Birnin Gaza yayin da Isra'ila ta tsananta hare-hare

      16 Satumba 2025
    • A crowd, including a woman in a traditional white shawl who plays a huge painted drum, sing New Year songs at Entoto St Raguel Church in Addis Ababa in Ethiopia - Thursday 11 September 2025.

      Bikin sabuwar shekarar 2018 a Habasha cikin hotunan Afirka

      13 Satumba 2025
    • A teenager in a pink T-shirt and navy trousers throws a bucket of water at a girl in a short skirt who has her back to the camera. Another boy pours a bottle of water over her outside a gate in Protea North, Johannesburg in South Africa - Monday 1 September 2025

      Wasan ruwa da baje-kolin bajintar soji a cikin hotunan Afirika

      6 Satumba 2025

    Labaran da suka fi shahara

    1. 1Wace dabara ta rage wa jam'iyyun hamayya a Najeriya?
    2. 2Mutumin da ya shafe kwana 61 binne cikin akwatin gawa
    3. 3Shin wa ke da iko da Tafkin Chadi?
    4. 4Kalmomi 7 da Kwankwaso ya furta suka zama sara
    5. 5Musulmai 10 da suka riƙe muƙamai a ƙasashen Yamma
    • WhatsApp
    • Facebook
    • YouTube
    • Instagram
    • X
    • Mitocin da muke watsa shirye-shiryenmu
    • Abokan hulɗar BBC Hausa

    Domin samun labarai cikin Pidgin, Yoruba da Igbo

    Latsa nan

    Từ khóa » H Bbc U