BBC News Hausa - Labaran Duniya

BBC News, Hausa - Labaran Duniya

Babban Labari

  • Kurmin Wali

    'Zargin ƙwace babura 17 na ƴanbindiga ne ya yi sanadin sace mutane a Kajuru'

    A game da adadin mutanen da aka sace, sarkin ya nanata cewa lallai an yi garkuwa da mutum 177 ne a ƙauyen, amma mutum 11 sun kuɓuta.

    Sa'o'i 5 da suka wuce
  • Sojoji

    Sojoji sun gano makeken kabarin ƴan Boko Haram a yankin Timbuktu

    Wannan shafi ne da kawo muku abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya na ranar Laraba 21 ga watan Janairun 2026.

  • A collage of a protester on the streets of Tehran, Iran in black and white but it is clear there is a fire burning behind them. On the right-hand side of the image leaked photos are presented in a gridded face wall showing some of the 392 faces sent to BBC Verify. The photos of dead victims show close up images of their blurred faces in the colour blue..

    BBC ta samu hotuna da bidiyon yadda aka kashe masu zanga-zanga a Iran

    Hotunan waɗanda ba su da kyawun gani, sun nuna gawarwaki sama da 326 cikin jini da fuskoki a kumbure - ciki har da mata 18.

    21 Janairu 2026
  • Tambarin ƴansandan Najeriya

    Yadda 'yansanda suka yi amai suka lashe kan sace mutane a Kaduna

    A ranar Litinin aka fara samun rahotannin cewa wasu mahara sun shiga ƙauyen na Kurmin Wali tare da sace mutane kimanin 170 a yankin mai fama da matsalar tsaro, lamarin da ƴansanda suka musanta da farko.

    21 Janairu 2026
  • Azumi

    Mene ne hukuncin wanda ya shiga azumi da ramuwar bara?

    Azumi na cikin shika-shikan musulunci guda biyar, wanda hakan ya sa ibadar ta zama dole ga dukkan musulmin da ya cika sharuɗanta.

    21 Janairu 2026
  • A montage image showing, Keir Starmer, Donald Trump and Mette Frederiksen

    Yadda ƙasashen Turai ke shirin yin fito-na-fito da Trump kan yunƙurinsa na mallakar Greenland

    Donald Trump ya ci gaba da jajircewa kan batunsa na son mallakar yankin Greenland. Ya bayyana a ranar Litinin cewa Amurka na son tsibirin ne kan dalilai na tsaro.

    21 Janairu 2026
  • xxx

    Ya kamata a gaggauta ceto mutanen da aka sace a Kaduna - Amnesty

    Wannan shafi ne da ke kawo muku abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya na ranar Talata 20 ga watan Janairun 2026.

  • Tinubu da Abba

    Abin da aka tattauna tsakanin Abba da Tinubu

    Ziyarar tasa na zuwa ne a daidai lokacin da rahotanni ke ƙara bayyana batun yunƙurinsa na sauya sheƙa daga jam'iyyar NNPP zuwa jam'iyyar APC.

    20 Janairu 2026
  • Une femme souffrant de maux de dos, assise à son bureau à domicile, travaille à son bureau d'ordinateur.

    Rawar salsa: Hanya mai sauƙi ta warware ciwon baya

    Wannan atisayen zai iya taimakon dattawa waɗanda suke fama da ciwon baya, ko kuma waɗanda suke wahalar tafiya bayan tiyata.

    20 Janairu 2026

Shirye-shiryenmu

  • Saurari na gaba, Shirin Safe, 05:29, 22 Janairu 2026, Tsawon lokaci 30,00

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban na duniya.

  • Saurari, Shirin Yamma, 19:29, 21 Janairu 2026, Tsawon lokaci 30,00

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban-daban na duniya.

  • Saurari, Shirin Rana, 13:59, 21 Janairu 2026, Tsawon lokaci 30,00

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban-daban na duniya.

  • Saurari, Shirin Hantsi, 06:30, 21 Janairu 2026, Tsawon lokaci 29,30

    Shiri ne na minti 30 wanda ya kunshi labaru da rahotanni daga sassa daban na duniya.

  • Wasanni

    • City

      KAI TSAYE, Ƴan wasan City za su mayar wa magoya baya ƙungiyar kuɗin tikitin kallon wasan Bodo

      Wannan shafi ne da ke kawo muku muhimman abubuwan da ke faruwa a duniyar wasanni daga Lahadi 18 zuwa 30 ga Janairun 2026

    • Thomas Tuchel

      Man U na zawarcin Kovac da Tuchel a matsayin sabon kocinta, Crystal Palace na son Guessand

      Kocin Borussia Dortmund Niko Kovac da kocin Ingila Thomas Tuchel da Roberto de Zerbi na Marseille na cikin wadanda Manchester United ke son ta dauka a matsayin kocinta.

      21 Janairu 2026
    • Sadio Mane ne ya zura fanaretin ƙarshe domin lashe gasar Afcon ta 2021

      Sadio Mane: Daga ƙwallon ƙafa a layi zuwa jigon tamaula a Afirka

      Sadio Mane ya lashe kofuna da dama, ciki har da zakarun turai da Afcon guda biyu.

      20 Janairu 2026
    • Security personnel block angry fans over a penalty decision against Senegal during the Africa Cup of Nations final

      'Abin kunya' da 'takaici' - hargitsin da ya lalata nasarar Senegal

      Senegal ta ɗauki kofin Afirka karo na biyu, bayan doke Moroko a wasan ƙarshe - to amma wasan na cike da abubuwa, ciki har da ficewa daga fili da ƴan wasan Senegal suka yi bayan bai wa Moroko bugun fenareti ana dab da tashi daga wasan.

      20 Janairu 2026
    • Chelsea boss Liam Rosenior with Roy Hodgson and Eddie Howe

      Me ya sa koci ɗan Ingila bai taɓa lashe Premier League ba - wa zai fara ɗauka?

      Menene dalilin da ya sa kociya ƴan Ingila ba su taɓa lashe kofin Premier League - yaushe ne za kuma su ɗauka?

      16 Janairu 2026

    Gasar cin kofin nahiyar Afirka 2025

    • Sadio Mane

      Afcon: Senegal ta lashe Gasar Kofin Afirka

    • Dan wasan Moroko Brahim Diaz

      Sakamakon wasannin Gasar Kofin Nahiyar Afirka 2025

      5 Janairu 2026
    • Afcon 2025

      Afcon 2025/29: Najeriya ta yi ta uku bayan cin Masar

    • xxx

      Ƴan wasan da suka fi zura ƙwallo a Gasar Kofin Afirka ta 2025

      6 Janairu 2026

    Tashar WhatsApp ta BBC Hausa

    A wannan shafin za ku samu labarai daga ƙasashen Afrika da kuma sauran sassan duniya da ɗumi-ɗuminsu domin masu bibiyar mu a WhatsApp.

    Danna nan don shiga tashar

    Kashe ƙwarƙwatar ido

    • Ziyarar BBC Tarihi ƙabarin Abubakar Tafawa Ɓalewa01:34 Bidiyo, Ziyarar BBC zuwa ƙabarin Abubakar Tafawa Ɓalewa, Tsawon lokaci 1,34
    • Yadda aka yi juyin mulkin Najeriya na farko a 196601:28 Bidiyo, Yadda aka yi juyin mulkin Najeriya na farko a 1966, Tsawon lokaci 1,28
    • Abin da tawagar BBC ta gane wa idanunta a hanyar zuwa sansanin Lakurawa da Amurka ta kai wa hari02:41 Bidiyo, BBC ta kai ziyara dajin da Amurka ta kai wa Lakurawa hari, Tsawon lokaci 2,41
    • Ayyuka huɗu da rundunar tsaro ta mutum 2000 za ta yi a Kano02:23 Bidiyo, Ayyuka huɗu da rundunar tsaro ta mutum 2000 za ta yi a Kano, Tsawon lokaci 2,23
    • Abubuwa 7 game da Buhari da suka fito bayan rasuwarsa02:17 Bidiyo, Abubuwa 7 game da Buhari da suka fito bayan rasuwarsa, Tsawon lokaci 2,17
    • Yadda aka gana tsakanin shugaban Burkina Faso da tawagar Najeriya01:19 Bidiyo, Yadda aka gana tsakanin shugaban Burkina Faso da tawagar Najeriya, Tsawon lokaci 1,19
    • Me ya sa matasan Najeriya ba su cika cin ribar siyasa ba?01:54 Bidiyo, Me ya sa matasan Najeriya ba su cika cin ribar siyasa ba?, Tsawon lokaci 1,54
    • Mata uku da suka yi zarra a gasar Hikayata ta BBC Hausa 202501:04 Bidiyo, Mata uku da suka yi zarra a gasar Hikayata ta BBC Hausa 2025, Tsawon lokaci 1,04
    • Abubuwan da muka sani game da sakin ɗaliban jihar Neja00:50 Bidiyo, Abubuwan da muka sani game da sakin ɗaliban jihar Neja, Tsawon lokaci 0,50
    • Me doka ta ce game da goyo a babur a Kano?01:40 Bidiyo, Me doka ta ce game da goyo a babur a Kano?, Tsawon lokaci 1,40
    • Keyframe #102:44 Bidiyo, Matashin da ke ƙera babura a Kano, Tsawon lokaci 2,44
    • Keyframe #901:45 Bidiyo, BBC ta gane wa idanunta halin da ake ciki a haryar zuwa garin Papiri ta jihar Neja, Tsawon lokaci 1,45
    • Keyframe #310:34 Bidiyo, Zazzafar tattaunawa da BBC ta yi da gwamnan jihar Neja kan satar ƴan makaranta a jihar, Tsawon lokaci 10,34
    • Ina ji kamar ƴata ba za ta dawo ba - Mahifiyar ɗalibar da aka sace03:28 Bidiyo, Ina ji kamar ƴata ba za ta dawo ba - Mahifiyar ɗalibar da aka sace, Tsawon lokaci 3,28

    Kuna son tattalin datarku?

    Shiga shafinmu na labarai maras hoto domin rage zuƙar data

    Shiga shafinmu na rubutu zalla

    Labarai da Rahotanni Na Musamman

    • Gwamnan jihar Kaduna Uba Sani

      Abin da muka sani kan 'sace mutum 160' a Kaduna

      A ranar Litinin jaridun Najeriya da dama sun bayar da rahoton sace mutane fiye da 100 a wuraren ibadah daban-daban na ƙauyen Kurmin Wali, inda suka ce lamarin ya faru ne a ranar Lahadi 18 ga watan Janairu.

      20 Janairu 2026
    • Kano

      'Yadda aka kashe matata da yarana shida'

      Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu ya yi Allah-wadai da lamarin, sannan ya bayar da umarnin gaggauta gudanar da bincike domin tabbatar da adalci.

      19 Janairu 2026
    • .

      Ko katse intanet a Iran zai zama na dindindin?

      Gwamnati ba ta sanar da ranar da za a mayar da intanet ɗin ba, amma rahotanni sun yi nuni da cewar akwai yiwuwar hukumoni za su taƙaita amfani da intanet a ƙasar.

      20 Janairu 2026
    • Wasu mutane a ƙofar wani gida

      Yadda za ku hana masu kisan gilla kutsawa cikin gidajenku

      AMB. Capt. Abdullahi Bakoji Adamu (mai ritaya), Mai sharhi kan harkokin tsaro a Najeriya ya bayyana wa BBC dabaru bakwai da ya kamata magidanta su ɗauka domin kare iyalansu.

      20 Janairu 2026
    • Sheikh Daurawa

      Ƙaruwar masu kashe ƴan uwansu abin fargaba ne - Sheikh Daurawa

      Wannan shafi ne da ke kawo muku labaran abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya, Litinin 19/01/2026

    • Wani makami

      Waɗanne makamai Najeriya ke buƙata don yaƙi da ƴanbindiga?

      A lokuta da dama an sha jin wasu jami'an tsaron ƙasar na ƙorafin rashin isassun makamai a matsayin ɗaya daga cikin matsalolin da suke fuskanta.

      19 Janairu 2026
    • Masallacin Gezawa da aka ƙona

      Kisan gilla biyar na baya-bayan nan da suka tayar da hankali a Kano

      A lokuta da dama da suka gabata, an riƙa samun labaran yadda ake yi wa mutanen kisan gilla a jihar, da ke zama cibiyar kasuwancin arewacin ƙasar.

      19 Janairu 2026
    • Ciwon zuciya na kashe miliyoyin mutane a duniya

      Yadda za ku kauce wa kamuwa da ciwon zuciya?

      Matsalolin kan faru ne sakamakon kitse da ke taruwa a jijiyoyin jini da kuma ƙaruwar wasu abubuwa da ke janyo curewar jini.

      18 Janairu 2026
    • Jirgin soji

      'Sojojin Najeriya sun kashe ƴanbindiga fiye da 40 a Borno'

      Wannan shafi ne da ke kawo mu ku labaran abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

    • Tanimu Turaki shugaban PDP a Najeriya

      Abin da ya sa PDP ta koma neman kuɗi a hannun ƴaƴanta

      Jam'iyyar hamayya ta PDP a Najeriya, ta bayyana dalilin da ya sa za ta fara neman kudi a hannun 'ya'yan jam'iyyar a wani mataki na kawo ƙarshen siyasar ubangida a jam'iyyar.

      19 Janairu 2026
    • Designed image of Xi Jinping, Donald Trump, and Vladimir Putin in front of their respective national flags of China, the United States, and Russia. Trump, centre, points towards the camera, while Xi and Putin look sightly away from him.

      Yadda Amurka, China da Rasha ke ƙoƙarin mamaye duniya ta ƙarfi

      A daidai lokacin da Trump ke ƙoƙarin faɗaɗa ƙarfin ikon Amurka a duniya, a ɗaya ɓangaren kuma China da Rasha na ƙara yunƙurin nuna ƙwanjinsu.

      19 Janairu 2026
    • Ebo Noah bayan an kama shi da kuma lokacin da ya ke ƙera jirginsa

      An kama mutumin da ya ƙera 'jirgin Annabi Nuhu' a Ghana

      Ƴan sanda sun tuhumi Ebo Noah da wallafa labaran ƙarya da ya haifar da tsoro da fargaba, bayan da ya ce ya na ƙera jirgin ruwa ne domin ceto mutane lokacin da Allah zai halaka duniya a ranar 25 gawatan Disamba ba.

      18 Janairu 2026

    Labaran Bidiyo

    • Kannywood

      Daga Bakin Mai Ita tare da Lamin Laure

      15 Janairu 2026
    • Hajiya Aisha Matar Sheikh Dahiru Bauchi 8:51

      Bidiyo, 'Daren ƙarshe na rayuwar Sheikh Dahiru Bauchi', Tsawon lokaci 8,51

      29 Nuwamba 2025
    • ..

      Ku San Malamanku tare da Sheikh Ɗahiru Bauchi

      28 Nuwamba 2025
    • ...7:04

      Bidiyo, Na ɗauki wasa da mota a matsayin sana'a - JayBash, Tsawon lokaci 7,04

      9 Nuwamba 2025

    KAI TSAYE - Labaran BBC Hausa

    Saurari labaran BBC Hausa Kai Tsaye Litinin zuwa Juma’a da karfe 0530, 0630, 1400 da 1930 GMT, sai kuma Asabar da Lahadi da karfe 0530, 0630 da 1930 GMT.

    Latsa nan domin sauraro

    Nishadi

    • Fim5:24

      Bidiyo, Daga Bakin Mai Ita tare da Baba Sikata, Tsawon lokaci 5,24

      8 Janairu 2026
    • Abba Mustapha Inuwa

      Tsaka mai wuyar da Kannywood ke ciki

      7 Janairu 2026
    • Gidan Badamasi

      Burinmu shirin Gidan Badamasi ya rage wa ƴan Najeriya damuwa - Ɗorayi

      7 Janairu 2026
    • Rambo5:02

      Bidiyo, Daga Bakin Mai Ita tare da Gaddafi Rambo, Tsawon lokaci 5,02

      1 Janairu 2026

    Kimiyya da Fasaha

    • Hoton zane da ke nuna duniya.

      Wane irin zurfi ɗan'adam ya taɓa yi zuwa can ƙarkashin ƙasa?

      17 Janairu 2026
    • Cerebro que despixela

      Yadda ƙwaƙwalwar ɗan'adam ke sauya fasali idan ya kai shekara 40

      16 Janairu 2026
    • ...

      Yadda zamani ya sa ɗan'adam ya rage yawan aure

      4 Janairu 2026
    • Hoton wasu tsofaffi biyu

      Yadda za ka shirya wa tsufa tun daga shekaru 30

      4 Janairu 2026

    Hotuna

    • Jagoran Addinin Musulunci na Iran, Ayatollah Ali Khamenei

      Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sassan duniya

    • A woman in gothic-style costume.

      Mai tantabaru da katafariyar tukunyar jollof a hotunan Afirka na mako

      20 Satumba 2025
    • A young girl lies on a stretcher as she is pulled away from a destroyed building but emergency workers. She grips the side of the stretcher and looks disconsolate.

      Hotunan halin da ake ciki a Birnin Gaza yayin da Isra'ila ta tsananta hare-hare

      16 Satumba 2025
    • A crowd, including a woman in a traditional white shawl who plays a huge painted drum, sing New Year songs at Entoto St Raguel Church in Addis Ababa in Ethiopia - Thursday 11 September 2025.

      Bikin sabuwar shekarar 2018 a Habasha cikin hotunan Afirka

      13 Satumba 2025

    Labaran da suka fi shahara

    1. 1'Zargin ƙwace babura 17 na ƴanbindiga ne ya yi sanadin sace mutane a Kajuru'
    2. 2BBC ta samu hotuna da bidiyon yadda aka kashe masu zanga-zanga a Iran
    3. 3Mene ne hukuncin wanda ya shiga azumi da ramuwar bara?
    4. 4Abin da aka tattauna tsakanin Abba da Tinubu
    5. 5Yadda ƙasashen Turai ke shirin yin fito-na-fito da Trump kan yunƙurinsa na mallakar Greenland
    • Facebook
    • YouTube
    • Instagram
    • X
    • Mitocin da muke watsa shirye-shiryenmu
    • Abokan hulɗar BBC Hausa

    Domin samun labarai cikin Pidgin, Yoruba da Igbo

    Latsa nan

    Từ khóa » H Bbc B