Biết A// B// C, D Vuông Góc Vs A . Góc G1=110° Tính Số đo Các Góc B1 ...
Có thể bạn quan tâm
- Học bài
- Hỏi bài
- Kiểm tra
- ĐGNL
- Thi đấu
- Thư viện số
- Bài viết Cuộc thi Tin tức Blog học tập
- Trợ giúp
- Về OLM
🔥ĐẤU TRƯỜNG TRỞ LẠI, THỬ THÁCH TĂNG CẤP!!! THAM GIA NGAY
Chính thức mở đề thi thử tốt nghiệp THPT trên máy tính từ 27/12/2025, xem ngay.
OLM Class tuyển sinh lớp bứt phá học kỳ II! Đăng ký ngay
- Mẫu giáo
- Lớp 1
- Lớp 2
- Lớp 3
- Lớp 4
- Lớp 5
- Lớp 6
- Lớp 7
- Lớp 8
- Lớp 9
- Lớp 10
- Lớp 11
- Lớp 12
- ĐH - CĐ
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Xác nhận câu hỏi phù hợpChọn môn học Tất cả Toán Vật lý Hóa học Sinh học Ngữ văn Tiếng anh Lịch sử Địa lý Tin học Công nghệ Giáo dục công dân Âm nhạc Mỹ thuật Tiếng anh thí điểm Lịch sử và Địa lý Thể dục Khoa học Tự nhiên và xã hội Đạo đức Thủ công Quốc phòng an ninh Tiếng việt Khoa học tự nhiên Mua vip
- Tất cả
- Mới nhất
- Câu hỏi hay
- Chưa trả lời
- Câu hỏi vip
NN No name 26 tháng 10 2021 a) Ta có: ˆA1+ˆA2=1800A1^+A2^=1800 ( Vì kề bù )
⇒ˆA2=1800−ˆA1⇒A2^=1800−A1^
Thay số: ˆA2=1800−700=1100A2^=1800−700=1100
⇒ˆB1=ˆA2=1100⇒B1^=A2^=1100
⇒b//a⇒b//a( Vì có 2 góc ˆB1=ˆA2=1100B1^=A2^=1100ở vị trí đồng vị )
Ta có: ˆB1+ˆB2=1800B1^+B2^=1800 ( Vì kề bù )
⇒ˆB2=1800−ˆB1⇒B2^=1800−B1^
Thay số: ˆB2=1800−1100=700B2^=1800−1100=700
⇒ˆC1=ˆB2=700⇒C1^=B2^=700
⇒b//c⇒b//c ( Vì có 2 góc ˆC1=ˆB2=700C1^=B2^=700ở vị trí đồng vị )
Mà b//ab//a ( Chứng minh trên )
⇒a//b//c⇒a//b//c
b) Ta có: ˆF1+ˆF2=1800F1^+F2^=1800 ( Vì kề bù )
⇒ˆF1=1800−ˆF2⇒F1^=1800−F2^
Thay số: ˆF1=1800−800=1000F1^=1800−800=1000
Mà b//c⇒ˆF1=ˆE1=1000b//c⇒F1^=E1^=1000 ( Vì sole ngoài )
Và a//b⇒ˆD1=ˆE1=1000a//b⇒D1^=E1^=1000 ( Vì sole trong )
⇒ˆD1+ˆE1+ˆF1=1000+1000+1000=3000⇒D1^+E1^+F1^=1000+1000+1000=3000
c) AH⊥cAH⊥c ( gt )
Và a//b//ca//b//c
⇒AH⊥a;AH⊥b⇒AH⊥a;AH⊥b
d) Ta có: ˆD1=ˆE1=1000D1^=E1^=1000 ( Theo chứng minh phần b )
⇒⇒ Phân giác của ˆD1D1^ = Phân giác của ˆE1E1^
Hay ˆD2=ˆD3=ˆE2=ˆE3=10002=500D2^=D3^=E2^=E3^=10002=500
⇒⇒ Phân giác của ˆD1D1^ // Phân giác của ˆE1E1^ ( Vì có 2 góc ˆD2=ˆE2=500D2^=E2^=500 ở vị trí sole trong )
Đúng(0) VP Vũ Phương Linh 26 tháng 10 2021bài này có sai ko đấy bn
Đúng(0) NN No name 26 tháng 10 2021ko bạn
Đúng(0) Xem thêm câu trả lời Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên NH Nguyễn Hoàng Hoài Anh 17 tháng 10 2021 Cho hình bên biết góc B1=70 độ, góc G1=110 độa) Chứng minh m//nb) Tính số đo góc D1, góc D2c) Chứng minh a vuông góc với pCác bạn giúp mình bài này...Đọc tiếpCho hình bên biết góc B1=70 độ, góc G1=110 độa) Chứng minh m//nb) Tính số đo góc D1, góc D2c) Chứng minh a vuông góc với pCác bạn giúp mình bài này với
NH Nguyễn Hoàng Minh 17 tháng 10 2021 a, Vì m và n cùng vuông góc với a nên m//n
b, Vì m//n nên \(\widehat{B_1}=\widehat{D_1}=70^0\left(so.le.trong\right);\widehat{B_1}=\widehat{D_2}=70^0\left(đồng.vị\right)\)
c, Vì \(\widehat{B_1}+\widehat{G_1}=70^0+110^0=180^0\) mà 2 góc này ở vị trí trong cùng phía nên p//n
Mà n⊥a nên p⊥a
Đúng(2) LM Lê Minh Triết 17 tháng 10 2021Cho biết a//b//c và góc A1=80° , góc D=70°. Tính các góc A2 , B1 , B2 , C1 , E2 , E1 , F1.Cho biết a//b//c và góc A1=80° , góc D=70°. Tính các góc A2 , B1 , B2 , C1 , E2 , E1 , F1.
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 0
NH Nữ hoàng sến súa là ta 17 tháng 10 2017 - olm Cho hình vẽ
a) Tính góc C1
b) Biết 5 lần góc E1 = 7 lần góc D1. Tính D1 và E1
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 2
DN đỗ ngọc ánh 17 tháng 10 2017 hình đâu mem
Đúng(0) DN đỗ ngọc ánh 17 tháng 10 2017sàm>
thách bạn chọn sai nữa đó.
Đúng(0) Xem thêm câu trả lời 3L 31.7a7 Lê Tấn Quyền 5 tháng 12 2021 Cho hình vẽ: Biết a // b.a) Chứng tỏ AB vuông góc với đường thẳng bb) Tính số đo góc: góc c1,góc...Đọc tiếpCho hình vẽ: Biết a // b.a) Chứng tỏ AB vuông góc với đường thẳng bb) Tính số đo góc: góc c1,góc d1
TP trần panda2 5 tháng 12 2021 A) Ta có :a // b.
mà góc A vuông góc với a
=> AB vuông góc với đoạn thẳng b ( tính chất từ vuông góc tới song song )
b) câu này thì phải có 1 trong 2 góc thì mới tính được số đo góc chứ chỉ vẽ thế này là không đủ dữ liệu giải![]()
cho hình vẽ biết AB vuông góc p và p//q, góc D1=70 độ a đường thẳng AB có vuông góc với dường thẳng q không ? vì sao? b tính số đo góc D2 c tính số đo góc B1 và góc C2
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 1
US Unirverse Sky 12 tháng 11 2021 a) Ta có: AB⊥pAB⊥p; pp//qq (gt)
⇒AB⊥q⇒AB⊥q (từ vuông góc đến song song).
b) ˆD2=ˆD1=700D2^=D1^=700 (2 góc đối đỉnh).
c) Vì AB⊥qAB⊥q (cmt) ⇒ˆB1=900⇒B1^=900.
Do pp//qq (gt) ⇒ˆC1+ˆC2=1800⇒C1^+C2^=1800 (2 góc ở vị trí trong cùng phía)
⇒ˆC2=1800−700=1100⇒C2^=1800-700=1100.
Đúng(1) LK Lavender's Kim 11 tháng 10 2016 - olmCho hình vẽ có B1 =D2=55°
a) Chứng minh b//c
b) Tính số đo góc B3,D1
c) Vẽ đường thẳng d vuông góc với c tại M và d cắt b tại N. Tính góc BNM
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 0
LM Lê Minh Triết 17 tháng 10 2021 Cho biết a//b//c và góc A1=80° , góc D=70°. Tính các góc A2 , B1 , B2 , C1 , E2 , E1 , F1.
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 0
EM Ender MC 28 tháng 11 2021 1 cho hình vẽ bên , biết góc A1 = 120 độ góc B1 = 60 độ góc C = 135 độ tính số đo góc x ? 2. cho hình vẽ biết CN vuông góc d , DM vuông góc d . Tính N1 giúp mik bài này vs ^^
#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 1
TT Tử-Thần / 28 tháng 11 2021 hình đâu
Đúng(1) GH Gia Hưng 7P1 STT 10 30 tháng 10 2021 - olm vẽ tam giác abc vẽ đường thẳng d1 đi qua a và vuông góc với bc, vẽ đường thẳng d2 đi qua C và vuông góc với d1 tại D với hình vừa vẽ được chứng tỏ AB//d2 #Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 7 0
Xếp hạng Tất cả Toán Vật lý Hóa học Sinh học Ngữ văn Tiếng anh Lịch sử Địa lý Tin học Công nghệ Giáo dục công dân Âm nhạc Mỹ thuật Tiếng anh thí điểm Lịch sử và Địa lý Thể dục Khoa học Tự nhiên và xã hội Đạo đức Thủ công Quốc phòng an ninh Tiếng việt Khoa học tự nhiên - Tuần
- Tháng
- Năm
- SV Sinh Viên NEU 8 GP
- NT Nguyễn Thị Thảo Linh 6 GP
- T1 Tortoise-180 4 GP
- NT nguyễn trần đông minh 4 GP
- O ◥◣︿◢◤Ⓝⓐⓜⓚⓗôⓝⓖⓝⓗâⓨ╰(*°▽°*)╯ 4 GP
- DA Dương Anh Thư 2 GP
- NQ Nguyễn Quỳnh Chi 2 GP
- TL Trần Lê Thảo Nguyên VIP 2 GP
- KV Khiet Vũ Thanh 2 GP
- QB Quản Bảo Lâm 2 GP
Các khóa học có thể bạn quan tâm
Mua khóa học Tổng thanh toán: 0đ (Tiết kiệm: 0đ) Tới giỏ hàng ĐóngYêu cầu VIP
Học liệu này đang bị hạn chế, chỉ dành cho tài khoản VIP cá nhân, vui lòng nhấn vào đây để nâng cấp tài khoản.
Từ khóa » Tính Số đo B1 Và C2
-
Tính Góc B1 Và C2 Biết Góc B3 = 70 độ - Thanh Hằng - Hoc247
-
Cho Hình Vẽ Biết : Góc B3=80 độ A) Tính Số đo Góc B1 Và Góc C2 B ...
-
Cho Hình Vẽ Biết B = 80 Tính Số đo Góc B1 Và C2 - Toán Học Lớp 7
-
Tính B1 Và C2 B/ Vẽ Tia Phân Giác Ct Của Góc BCy' Cắt Xx' Tại ... - Hoc24
-
Cho Hình Vẽ Sau, Biết Góc B3 = 70 độ A/ Tính B1 Và C2 B - Hoc24
-
Cho Hình Vẽ Biết Góc B3 = 80° A) Tính Số đo Góc B1 Và Góc C 2 B)Vẽ ...
-
Góc D1=54 độ A Giải Thích Vì Sao Có Thể Kết Luận M//n B... - Olm
-
Biết A//b. Góc A=70 độ, Góc C=90 độ. Tính Số đo Cú Góc B1 Và D1
-
Đề Kiểm Tra 45 Phút Chương 1 Đề Số 3 Hình Học 7 Chi Tiết
-
Cho Hình 3, Biết: Góc A1 = Góc B1 Và Góc C1 = Góc C2
-
Cho Hình 18, Biết Góc B1 = 40 độ, Góc C2 = 40 độ - Haylamdo
-
Dạng 2 Tính Số đo Góc Bài 4 Tỉnh Cá... | Xem Lời Giải Tại QANDA
-
Cho Hình 18, Biết Góc B1 = 40 độ, Góc C2 = 40 độ
-
Cho Hình 18, Biết Góc B1 = 40 độ, Góc C2 = 40 độ...