Vậy: kim loại A (II) cần tìm là magie (Mg=24). Đọc tiếp. Đúng 0. Bình luận (1).
Xem chi tiết »
Cho 4,8 gam kim loại có hóa trị II phản ứng với khí Clo dư, sau phản ứng thu được 19 gam muối. Hãy xác định kim loại đã...
Xem chi tiết »
Gọi nguyên tử khối của kim loại A là A. Phương trình hóa học của phản ứng: 2A + Cl2 → 2ACl mA = 9,2g, mACl = ...
Xem chi tiết »
18/06/2021 48615 Đáp án B Gọi n là hóa trị của M. 2M + nCl2 → 2MCln Theo pt, nM = nmuối hay => M = ...
Xem chi tiết »
M + Cl2 → (t°) MCl2 0,2 0,2 0,2 /mol mCl2 = 19 - 4,8 = 14,2 (g) nCl2 = 14,2/71 = 0,2 (mol) M(M) = 4,8/0,2 = 24 (g/mol) => M là Mg (II) ...
Xem chi tiết »
1 thg 2, 2022 · Cho 4,8 gam kim loại M phản ứng vừa đủ với khí Cl2 thu được 19 gam muối. Kim loại M là. A. Cu. B. Al. C. Mg. D. Fe. Đốt cháy hoàn toàn 6,48 gam kim loại M trong khí Cl2 dư, thu được ... Cho 5,76 gam kim loại M tác dụng với khí clo dư, thu được 22,8 gam ... Cho khí clo tác dụng với 16,2 gam kim loại R có hóa trị không đổi ... Các kết quả khác từ hoctap.dvtienich.com
Xem chi tiết »
Ở điều kiện thường chất nào sau đây là khí màu vàng lục? Nội dung chính. Đáp án A Phương trình phản ứng: M + Cl2 → MCl2 Theo phương trình ...
Xem chi tiết »
30 thg 8, 2020 · Đốt cháy hoàn toàn 4,8g kim loại hoá trị II trong bình kín chứa khí clo dư thu được 19g muối - Đốt cháy hoàn toàn,4.8g kim loại hoá trị II ...
Xem chi tiết »
Cho 10,8 gam kim loại M hóa trị III tác dụng với khí clo dư thì thu được 53,4 gam muối. Hãy xác định kim loại M?
Xem chi tiết »
Cho 10,8 gam kim loại M tác dụng hoàn toàn với khí Cl2 dư thu được 53,4 gam muối clorua. Kim loại M là · A. Mg · B. Al · C. Fe · D. Zn · Đáp án B Gọi n là hóa ...
Xem chi tiết »
Gọi M là khối lượng mol của kim loại. 2M + 3Cl2 → 2MCl3. 10,8 g 53,4 g. Theo pt: nM = nMCl3 ⇒ Giải bài tập Hóa học lớp 9 | Giải hóa lớp 9. ⇒ M = 27 (g). Vậy ...
Xem chi tiết »
Kim loại tác dụng với dung dịch axit tạo thành muối và giải phóng khi ... Cho 4,6 g một kim loại M (hoá trị I) phản ứng với khí clo tạo thành 11,7g muối.
Xem chi tiết »
Cho 8,4 gam kim loại X tác dụng hết với khí clo dư. Sau phản ứng thu được 24375 gam muối clorua. Xác định tên kim loại X.
Xem chi tiết »
Xếp hạng 4,3 (3) Cho 4,6 gam natri tác dụng hết với V lít khí oxi ở đktc, sau phản ứng thu được natri oxit. Giá trị của V là. Xem đáp án » 20/02/2022 86 ...
Xem chi tiết »
Bạn đang xem: Top 14+ Cho 4 8g Kim Loại A Hóa Trị 2 Tác Dụng Với Cl2 Dư Thu được 19 Gam Muối Kim Loại A Là
Thông tin và kiến thức về chủ đề cho 4 8g kim loại a hóa trị 2 tác dụng với cl2 dư thu được 19 gam muối kim loại a là hay nhất do Truyền hình cáp sông thu chọn lọc và tổng hợp cùng với các chủ đề liên quan khác.TRUYỀN HÌNH CÁP SÔNG THU ĐÀ NẴNG
Địa Chỉ: 58 Hàm Nghi - Đà Nẵng
Phone: 0904961917
Facebook: https://fb.com/truyenhinhcapsongthu/
Twitter: @ Capsongthu
Copyright © 2022 | Thiết Kế Truyền Hình Cáp Sông Thu