Coldacmin Sinus - Thuốc Hạ Sốt, Giảm đau, Dị ứng Thời Tiết, Sổ Mũi
Có thể bạn quan tâm
- Thuốc điều trị bệnh lý
- Giảm đau, kháng viêm, hạ sốt
- Coldacmin Sinus - Thuốc hạ sốt, giảm đau, dị ứng thời tiết, sổ mũi
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (< 2kg)
Chọn mua hàng Được viết bởi Dược sĩ Trường Cập nhật mới nhất: 2022-03-10 15:23:03Thông tin dược phẩm
Nhà sản xuất: Dược Hậu Giang (DHG Pharma) Số đăng ký: VD-25497-16 Hoạt chất: Hoạt chất/Hàm lượng: Paracetamol 325 mg; Clorpheniramin maleat 2 mg Công ty đăng ký: Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG Xuất xứ: Việt Nam Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên, Chai 100 viên Dạng bào chế: Viên nénVideo
Nội dung sản phẩmColdacmin Sinus là thuốc gì?
-
Coldacmin Sinus được sản xuất và nghiên cứu bởi Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG. Thuốc Coldacmin Sinus điều chế dưới dạng viên nén, được chỉ định điều trị hạ sốt, giảm đau do cảm cúm, dị ứng thời tiết, sổ mũi.
Dạng bào chế
-
Viên nén
Dạng trình bày (đóng gói)
-
Hộp 10 vỉ x 10 viên, chai 100 viên
Nhà sản xuất
-
Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG
Thành phần – hàm lượng/nồng độ
-
Paracetamol:325 mg
-
Clorpheniramin maleat:2 mg
-
Tá dược vừa đủ
Công dụng – chỉ định của thuốc Coldacmin Sinus
Coldacmin Sinus có tác dụng gì? Dùng trong trường hợp nào?
-
Dùng điều trị triệu chứng các trường hợp: cảm sốt, nhức đầu, đau nhức cơ bắp, xương khớp kèm theo sổ mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
Chống chỉ định của thuốc Coldacmin Sinus
Không sử dụng Coldacmin Sinus trong trường hợp nào?
-
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
-
Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.
-
Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng.
-
Người bệnh dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin.
-
Phụ nữ cho con bú, trẻ em dưới 6 tuổi.
Cách dùng - liều dùng của thuốc Coldacmin Sinus
-
Cách dùng:
-
Thuốc được điều chế dưới dạng viên nén nên được dùng bằng đường uống.
-
-
Liều dùng:
-
Cách mỗi 4 - 6 giờ uống 1 lần.
-
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 - 2 viên/ lần.
-
Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: uống nửa liều người lớn.
-
Lưu ý, thận trọng khi sử dụng thuốc Coldacmin Sinus
-
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng hoặc tham khảo ý kiến của Bác sĩ, Dược sĩ trước khi dùng.
-
Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
-
Đối với người bị phenylceton - niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa aspartam. Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
-
Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.
-
Tác dụng an thần của clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.
-
Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven - Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Sử dụng ở phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú
-
Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.
-
Chống chỉ định cho phụ nữ cho con bú.
Ảnh hưởng với người lái xe và vận hành máy móc
-
Tránh dùng thuốc khi đang lái xe và vận hành máy móc.
Tác dụng phụ của Coldacmin Sinus
-
Liên quan đến paracetamol: Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu. Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
-
Liên quan đến clorpheniramin: Thường gặp: ngủ gà, an thần, khô miệng. Hiếm gặp: chóng mặt, buồn nôn.
-
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng sản phẩm.
Tương tác của Coldacmin Sinus
-
Không dùng chung Coldacmin sinus với các thuốc sau: thuốc kháng đông coumarin và dẫn chất indandion, phenothiazin, thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid, các thuốc an thần gây ngủ, rượu và các thức uống chứa cồn khác, các thuốc ức chế monoamin oxidase.
Quên liều
-
Nếu quên dùng một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.
Quá liều
-
Trong trường hợp quá liều thì nên ngừng dùng thuốc ngay và điều trị triệu chứng.
-
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Bảo quản thuốc Coldacmin Sinus
-
Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát.
-
Bảo quản thuốc ở nhiệt độ dưới 30°C.
-
Tránh tiếp xúc trực tiếp ánh nắng mặt trời.
-
Để xa tầm tay của trẻ em và thú nuôi.
Sản phẩm tương tự
- Partamol Tab. 500mg
- Partamol 500
- Panalgan Effer 500
Thuốc Coldacmin Sinus giá bao nhiêu?
- Thuốc Coldacmin Sinuscó giá biến động tùy thuộc vào từng thời điểm khác nhau.
- Mời bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: Call/Zalo: 0973.998.288 để được biết giá chính xác nhất.
Thuốc Coldacmin Sinusmua ở đâu?
Thuốc Coldacmin Sinushiện đang được bántại Ung Thư TAP. Các bạn có thể dễ dàng mua bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng (Liên hệ trước khi tới để kiểm tra còn hàng hay không).
- Đặt hàng và mua trên website: https://ungthutap.com
- Gọi điện hoặc nhắn tin qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 0973 998 288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Nguồn tham khảo
- Dược Thư Quốc Gia Việt Nam.
- Hướng dẫn sử dụng của thuốc.
Tác giả bài viết: Dược sĩ Nguyễn Văn Quân
Xem thêmCâu hỏi thường gặp
Coldacmin Sinus - Thuốc hạ sốt, giảm đau, dị ứng thời tiết, sổ mũi chính hãng hiện nay có giá bao nhiêu?- Coldacmin Sinus - Thuốc hạ sốt, giảm đau, dị ứng thời tiết, sổ mũi có giá biến động tùy thuộc vào từng thời điểm khác nhau. Mời bạn vui lòng liên hệ hotline công ty: Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được biết giá chính xác nhất.
Ung thư TAP hiện nay là một trong những website bán Coldacmin Sinus - Thuốc hạ sốt, giảm đau, dị ứng thời tiết, sổ mũi chính hãng mà quý khách hàng có thể tin tưởng và đặt mua hàng. Để mua hàng tại Ung thư TAP, bạn có thể lựa chọn một trong các cách thức như sau:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h.
- Đặt hàng và mua trên website : https://ungthutap.com
- Gọi điện qua số điện thoại Hotline 0971.899.466 hoặc nhắn tin qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Sản phẩm liên quan
Haditalvic-Effe - Thuốc kháng viêm, giảm đau Liên hệ Sedangen Hadiphar - Thuốc giảm đau, chống viêm, hạ sốt 180,000 đ Ibuhadi 400mg (viên) Hadiphar - Thuốc giảm đau, chống viêm Liên hệ Bufecol 200 Effe Sachets - Thuốc giảm đau, chống viêm 104,000 đ Dospasmin 40 Domesco - Thuốc chống đau do co thắt Liên hệ Alphachymotrypsin Doren 4200IU Domesco - Thuốc điều trị phù nề Liên hệ Dospasmin 40mg Domesco - Thuốc chống đau do co thắt cơ trơn Liên hệ Ibuprofen 200mg USP - Thuốc giảm đau và kháng viêm từ nhẹ đến vừa 265,000 đSản phẩm cùng hãng
Korcin 8g DHG - Thuốc điều trị các bệnh ngoài da hiệu quả 15,000 đ Hagifen 400mg DHG Pharma - Thuốc giảm đau, kháng viêm hiệu quả 100,000 đ Ivis Levofloxacin 5ml DHG - Điều trị và dự phòng nhiễm khuẩn mắt 36,000 đ Hagifen Kids 100mg - Thuốc kháng viêm, giảm đau dành cho trẻ em 130,000 đ Rotorlip 10 (Rosuvastatin) DHG - Thuốc điều trị tăng cholesterol Liên hệ Haxium 40 - Thuốc điều trị viêm loét dạ dày-tá tràng hiệu quả Liên hệ Atocib 60 - Thuốc điều trị viêm đau xương khớp hiệu quả Liên hệ Enteropin DHG - Bổ sung lợi khuẩn,cải thiện hệ vi sinh đường ruột Liên hệChủ đề
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này
Đăng bình luậnĐánh giá
0 Điểm đánh giá (0 lượt đánh giá) 0 % 4.00 0 % 3.00 0 % 2.00 0 % 4.00 0 % Đánh giá ngay Đánh giá của bạn * 1 2 3 4 5 Perfect Good Average Not that bad Very poor Gửi đánh giá Chat FB Zalo Hotline Mua hàng Tìm kiếm Thêm giỏ hàng Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FBTừ khóa » Coldacmin Sinus Là Thuốc Gì
-
Công Dụng Thuốc Coldacmin Sinus | Vinmec
-
Giảm đau - Hạ Sốt : COLDACMIN SINUS - DHG PHARMA
-
Coldacmin Sinus - Thuốc Biệt Dược, Công Dụng , Cách Dùng
-
Coldacmin Là Thuốc Gì? Công Dụng & Liều Dùng Hello Bacsi
-
Thuốc Coldacmin Sinus: Hướng Dẫn Sử Dụng, Tác Dụng, Liều Dùng ...
-
Coldacmin Sinus - Tác Dụng Thuốc, Công Dụng, Liều Dùng, Sử Dụng
-
Coldacmin Là Thuốc Gì? Tác Dụng, Cách Sử Dụng Và Liều Dùng
-
Mua Thuốc Coldacmin Sinus Tốt Nhất ở TPHCM (Sài Gòn)
-
Thuốc Coldacmin Sinus Là Gì? Tác Dụng, Liều Dùng & Giá Bán Chai ...
-
Thuốc Giảm đau – Hạ Sốt DHG Coldacmin Sinus 100 Viên
-
Thuốc Coldacmin Hỗ Trợ điều Trị Giảm đau Và Hạ Sốt - Võ Lan Phương
-
Thuốc Coldacmin Flu Trị Cảm, Sốt, Sổ Mũi- DHG