Đốt Cháy Hết 4,8 Gam Lưu Huỳnh Bột Trong Khí Hiđro Vừa đủ Thu được
Có thể bạn quan tâm
Đốt cháy hết 4,8 gam lưu huỳnh bột trong khí hiđro vừa đủ thu được V lít khí X. Hấp thụ hết khí X vào 500 ml dung dịch NaOH 0,5M, sau phản ứng thu được dung dịch Y. Cô cạn dung dịch Y thu được m gam rắn khan. Giá trị m là
A. 8,4B. 19,5C. 10,6D. 11,7
Hướng dẫn m cách lm vs ạ
Trả Lời (+5 điểm) Hỏi câu khác Lưu câu hỏi Lưu Hỏi chi tiết ...Xem thêmQuảng cáo
1 câu trả lời 13787
nS=4,8/32=0,15 mol
=> nH2S =n S =0,15 mol
nNaOH =0,5.0,5=0,25 mol
Có nNaOH /nH2S=0,25/0,15=1,67 (1<1,67<2)
=> dung dịch Y gồm NaHS và Na2S
Gọi số mol của NaHS và Na2S lần lượt là a, b mol
Bảo toàn nguyên tố Na :a+2b=0,25
Bảo toàn nguyên tố S: a+b=0,15
=> a=0,05
b=0,1
m= 0,05.56 + 0,1.78=10,6 g
0 bình luận Đăng nhập để hỏi chi tiếtQuảng cáo
Bạn hỏi - Chuyên gia trả lời
Bạn cần hỏi gì?
Gửi câu hỏiCâu hỏi hot cùng chủ đề
- Hỏi từ APP VIETJACK Cho các quá trình sau thu nhiệt hay tỏa nhiệt? Giải thích ngắn gọn?1. Đốt một ngọn nến2. Nước đóng băng3. Hòa tan muối ăn vào nước thấy cốc nước trở nên mát4. Luộc chín quả trứng5. Hòa tan một ít bột giặt trong tay với nước thấy tay ấm6. Muối kết tinh từ nước biển ở các ruộng muối7. Giọt nước cộng lại trên lá cây vào ban đêm8. Đổ mồ hôi sau khi chạy bộ .Giúp mình với mình đang cần gấp lắm. Trả lời (12) Xem đáp án » 101313
-
Đã trả lời bởi chuyên gia Điện phân dung dịch NaCl điện cực trơ không có màng ngăn , sản phẩm thu đc gồm : A. NaOH , nước javen
B.H2, nước javen
C. Cl2, nước javen
D.NaOH , H2
Trả lời (4) Xem đáp án » 86068 - Hỏi từ APP VIETJACK HCl+H2O tạo ra gì và cân bằng ntn ? Trả lời (7) Xem đáp án » 67538
- Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia Giải thích sự hình thành liên kết ion trong phân tử : KCL , K2O , CaF2 , NaBr Trả lời (2) Xem đáp án » 64440 -
Đã trả lời bởi chuyên gia I-Trắc nghiệm
Oxi không phản ứng trực tiếp với chất nào sau đây?
A. Crom.
B. Flo.
C. Cacbon.
D. Lưu huỳnh.
Trả lời (13) Xem đáp án » 59051 -
Đã trả lời bởi chuyên gia Cho phương trình hóa học: Al+HNO3→AlNO33+NO+N2O+H2O
(Biết tỉ lệ thể tích N2O:NO=1:3)
Sau cân bằng phương trình hóa học trên với hệ số các chất là những số nguyên, tối giản thì hệ số của HNO3 là
A. 66
B. 60
C. 51
D. 63
Trả lời (3) Xem đáp án » 52841 -
Đã trả lời bởi chuyên gia Để cháy hoàn toàn hỗn hợp X gồm 3,84 gam Mg và 4,32 gam Al cần 5,824 lít hỗn hợp khí Y (đktc) gồm O2 và Cl2. Tính % thể tích Cl2 trong hỗn hợp Y?
Từ khóa » đốt Cháy Hết 4 8g Lưu Huỳnh
-
Đốt Cháy Hết 4,8 Gam Lưu Huỳnh Bột Trong Khí Hiđro Vừa ... - Khóa Học
-
Đốt Cháy Hết 4,8 Gam Lưu Huỳnh Bột Trong Khí Hiđro Vừa đủ Thu được ...
-
A/ đốt Cháy 4,8 Gam Lưu Huỳnh,tính Thể Tích Khí Oxi Và Thể Tích Không ...
-
Đốt Cháy Hết 4,8g Lưu Huỳnh Bằng Một Lượng Oxi Vừa đủ. Hấp Thụ ...
-
Đốt Cháy Hết 4,8 Gam Lưu Huỳnh Bột... - CungHocVui
-
Đốt Cháy Hoàn Toàn 4,8 Gam Lưu Huỳnh Rồi Cho Sản Phẩm Cháy H
-
Đốt Cháy Hoàn Toàn 4,8 Gam Lưu Huỳnh Rồi Cho Sản Phẩm ... - Hoc247
-
Hóa 10 - Đốt Cháy Hết 4,8 Gam Lưu Huỳnh Bột - HOCMAI Forum
-
Cần Bao Nhiêu Gam Oxi để đốt Cháy Hết 2 Mol Lưu Huỳnh
-
Đốt Cháy Hết 48g Lưu Huỳnh (S) Trong Oxi (O2) Thu được ... - MTrend
-
Đốt 4,8 Gam Lưu Huỳnh Trong 5,6 Lít Oxi (đktc) được Hỗn Hợp Khí X ...
-
Đốt Cháy Hoàn Toàn 4,48g Lưu Huỳnh Rồi Cho Sản Phẩm Cháy Hấp Thụ ...
-
Cần Bao Nhiêu Gam Oxi để đốt Cháy Hết 2 Mol Lưu Huỳnh?
-
Đốt 8 Gam Lưu Huỳnh Trong Bình Chứa Khí Oxi(dư), Tạo ...