Một Lò Xo Có Chiều Dài Tự Nhiên Là L0 Và độ Cứng Là K. A) Khi Treo Vật ...

Tất cả Toán học Vật Lý Hóa học Văn học Lịch sử Địa lý Sinh học Giáo dục công dân Tin học Tiếng anh Công nghệ Khoa học Tự nhiên Lịch sử và Địa lý Sênh Lục verified Đã trả lời bởi chuyên gia đã hỏi trong Lớp 10 Vật Lý · 17:26 06/11/2021 verified Đã trả lời bởi chuyên gia Theo dõi Báo cáo

Một lò xo có chiều dài tự nhiên là l0 và độ cứng là K.

a) Khi treo vật có khối lượng m1 = 1 kg thì nó dài thêm một đoạn là 7,54 cm. Tính K.

b) Khi treo thêm vào lò xo một vật m2 = 0,5 kg thì chiều dài của lò xo là 40 cm. Tính l0.

Mn giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ.

Trả Lời (+5 điểm) Hỏi câu khác Lưu câu hỏi Lưu Hỏi chi tiết ...Xem thêm

Quảng cáo

1 câu trả lời 1714

Hoàng Thị Hiên 4 năm trước

a, Khi vật CB ta có: P=Fđh<=>m1g=k.∆l<=>1.10=k.0,0754<=>k=132,63 N/mVậy k=132,63 N/mb, Ta có: P'=Fđh'<=>m2g=k.∆'l<=>0,5.10=132,63.∆'l<=>∆'l=0,0377 m=3,77cmMà: l=lo+∆'l<=>lo=l-∆'l=40-3,77=36,23 cmVậy lo=36,23cm.

...Xem thêm 0 bình luận Đăng nhập để hỏi chi tiết

Quảng cáo

Bạn hỏi - Chuyên gia trả lời

Bạn cần hỏi gì?

Gửi câu hỏi
Câu hỏi hot cùng chủ đề
  • verified Đã trả lời bởi chuyên gia

    Một vật được ném thẳng đứng lên cao với vận tốc là 20m/s từ độ cao h so với mặt đất. Khi chạm đất vậntốc của vật là 30m/s, bỏ qua sức cản không khí. Lấy g = 10m/s 2 . Hãy tính:a. Độ cao h.b. Độ cao cực đại mà vật đạt được so với mặt đất.c. Vận tốc của vật khi động năng bằng 3 lần thế năng.

Từ khóa » Chiều Dài Tự Nhiên L0