Tính Chu Vi Hình Tròn Có A. Bán Kính R = 9mB. Đườn Kính D = 0 ... - Olm

Học liệu Hỏi đáp Đăng nhập Đăng ký
  • Học bài
  • Hỏi bài
  • Kiểm tra
  • ĐGNL
  • Thi đấu
  • Thư viện số
  • Bài viết Cuộc thi Tin tức Blog học tập
  • Trợ giúp
  • Về OLM

(Từ ngày 12/12) Lớp live ôn thi cuối kỳ I hoàn toàn miễn phí - Tham gia ngay!!!

Thư viện số OLM hoàn toàn mới - Đọc trọn bộ tạp chí học tập chất lượng! Xem ngay

  • Mẫu giáo
  • Lớp 1
  • Lớp 2
  • Lớp 3
  • Lớp 4
  • Lớp 5
  • Lớp 6
  • Lớp 7
  • Lớp 8
  • Lớp 9
  • Lớp 10
  • Lớp 11
  • Lớp 12
  • ĐH - CĐ
K Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Xác nhận câu hỏi phù hợp
Chọn môn học Tất cả Toán Vật lý Hóa học Sinh học Ngữ văn Tiếng anh Lịch sử Địa lý Tin học Công nghệ Giáo dục công dân Âm nhạc Mỹ thuật Tiếng anh thí điểm Lịch sử và Địa lý Thể dục Khoa học Tự nhiên và xã hội Đạo đức Thủ công Quốc phòng an ninh Tiếng việt Khoa học tự nhiên Mua vip
  • Tất cả
  • Mới nhất
  • Câu hỏi hay
  • Chưa trả lời
  • Câu hỏi vip
HN hoang ngoc tram 14 tháng 1 2018 - olm

Tính chu vi hình tròn có 

A. Bán kính r = 9m

B. Đườn kính d = 0,75cm

C. Bán kính r = 2 và 1/2cm

Đường kính hình tròn có chu vi C = 15,7dm

Bán kính hình tròn có chu vi C = 18,84dm

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 4 M •ℳเйʑ❤๓ê❤ǥą๓ë⁀ᶜᵘᵗᵉ 14 tháng 1 2018

a) Chu vi hình tròn đó là :

       9 x 2 x 3,14 = 56,52 ( m )

           Đáp số : 56,52 m

b) Chu vi hình tròn đó là :

       0,75 x 3,14 = 2,355 ( cm )

          Đáp số : 2,355 m 

c) Chu vi hình tròn đó là :

     2 và 1/2 x 2 x 3,14 = 15,7 ( cm )

       Đáp số : 15,7 cm 

Đường kính hình tròn đó là :

      15,7 : 3,14 = 5 ( dm )

           Đáp số : 5 dm

Bán kính hình tròn đó là : 

    18,84 : 2 : 3,14 = 3 ( dm )

            Đáp số : 3 cm

Đúng(0) B ♥✪BCS★Mây❀ ♥ 14 tháng 1 2018

a)9*2*3.14=56,52   b)0,75*3.14=2,355   c)2va1/2 *2*3,14 =15,7                                                                     15,7:3,14=5   ;   18,84 :3,14:2=3  .   Bài này ở sách Toán 5 đúng ko trang99,mai mình sẽ học bài này đấy.

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên NT Nguyễn Thị Phương Anh 20 tháng 12 2015 - olm

a) Bán kính r bằng 9m

b) Đường kính d bằng 0,75cm ​

​c) Bán kính r bằng 2 và 1/2cm​

​TÍNH CHU VI HÌNH TRÒN CÓ :

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 3 VX Vũ Xuân Thắng 17 tháng 1 2022

a) Chu vi hình tròn là

 9x9x3,14 = 254,34 (cm)

b) Chu vi hình tròn là

0,75x3,14= 2,355 (cm)

c) Chu vi hình tròn là

  2 1/2 x 3,14 = 7,85 (cm)

  

Đúng(0) VX Vũ Xuân Thắng 18 tháng 1 2022

a)Chu vi hình tròn là :

9x2x3,14=56,52 (m)

b)Chu vi hình tròn là :

0,75 x 3,14 =  2,355 (cm)

c)Chu vi hình tròn là :

2 và 1/2 x 3,14 =7,85 (cm)

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời LM Long ma bắc giang 29 tháng 6 2023

Tính chu vi của hình tròn có bán kính r: a) r = 9m; b) r = 4,4dm; a) Tính đường kính hình tròn có chu vi C = 15,7m. b) Tính bán kính hình tròn có chu vi C = 18,84dm. Mời làm bởi các cao mmhaab kkkkk😄😄😄

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 3 P Phong CTVHS 29 tháng 6 2023

B1: a) Chu vi của hình tròn có r=9m

\(2\times9\times3,14=56,52\left(m\right)\)

b) Chu của hình tròn r=4,4dm

\(2\times4,4\times3,14=27,632\left(dm\right)\)

B2: a) Bán của hình tròn có C=15,7m

\(15,7:3,14:2=2,5\left(m\right)\)

b) Bán của hình tròn có C=18,84dm

\(18,84:3,14:2=3\left(dm\right)\)

Đúng(1) NL Nguyễn Lê Phước Thịnh 29 tháng 6 2023

1:

a: C=9*2*3,14=56,52(m)

b: C=4,4*2*3,14=27,632(dm)

2:

a: Độ dài đường kính là;

15,7:3,14=5(m)

b: Độ dài bán kính là:

18,84:3,14:2=3(m)

Đúng(1) Xem thêm câu trả lời NL ngọc lan lưu 18 tháng 1 2022 - olm

 

a. Tính chu vi hình tròn có bán kính r: r = 5cm ; r = 1,2 dm b. Tính chu vi hình tròn có đường kính d: d = 0,8 m ; d = 35 cm c. Tính đường kính hình tròn có chu vi là 18,84 cm. d. Tính bán kính hình tròn có chu vi là 25,12 cm

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 7 PN Phương Nhi 21 tháng 1 2022

Liên quan ko ?

Đúng(1) HV Hồ Văn Hoàng 18 tháng 1 2022

minh̀ muôń có ny lăḿ r

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời BD Bạch Dương Cute 15 tháng 1 2018 - olm

1.Tính chu vi hình tròn có :

a) Bán kính r = 9 m.                              b) Đường kình d = 0,75 cm.

c) Bán kính r = 2 và 1/2 cm.( Hỗn số )

2.a)Tính đường kính hình tròn có chu vi C = 15,7 m.

   b)Tính bán kính hình tròn có chu vi C = 18,84 dm.

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 4 DM Dracule Mihawk 15 tháng 1 2018

1.

a)Chu vi hình tròn là:9x2x3,14=56,52(m)

b)Chu vi hình tròn là:0,75x3,14=2,355(cm)

2.

a)Đường kính hình tròn là:15,7:3,14=5(m)

b)Bán kính hình tròn là:18,84:3,14:2=3(dm)

k mình nhé 

mình làm nhanh quá quên chưa đáp số 

bạn thông cảm!

Đúng(2) LD lê đình manh 15 tháng 1 2018

bài 1:Tính chu vi hình tròn:

a)C=9*2*3,14=56,52m

b)C=0,75*3,14=2,355cm

c)C=1/2*2*3,14=3,14m

bài 2:a)đường kính hình tròn là:

                 15,7 : 3,14=5m

b)bán kính hình tròn là:18,84 : 3,14 : 2=3dm

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời HN Huỳnh Nguyễn Gia Hân 8 tháng 1 2017 - olm

a} Tính đường kính hình tròn có chu vi C = 15,7m

b} Tính bán kính hình tròn có chu vi C = 18,84dm

giúp đi

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 5 YN Yến Nhi Libra Virgo HotGirl Sakura 8 tháng 1 2017

 a ) Giải

Đường kính hình tròn là :

15,7 : 3,14 = 5 ( m )

Đáp số : 5 m

b ) Giải

Bán kính hình tròn là :

18,84 : 3,14 : 2 = 3 ( dm )

Đáp số :  3 dm

K mk nha

Đúng(0) NT Nguyễn Tuấn Vinh 8 tháng 1 2017

a) Gọi đường kính hình tròn là a

Ta có  : P hình tròn là a*3.14

=>a*3.14=15.7

a=15.7/3.14

a=5

Vậy đường kính hình tròn là 5m

b)Gọi đường kính hình tròn là a , bán kính hình tròn là b 

Ta có : P hình tròn là a*3.14

=>a*3.14=18.84

a=18.84/3.14

a=6

Vì bán kính = 1/2 đường kính

=>a=2b

hay : 6=2b

b=3

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời NT Nguyễn Thị Mỹ Duyên 18 tháng 1 2018 - olm làm hộ mình nhé các bạnBài 3:tính chu vi hình tròn có:a) đường kính d= 2,5cm                     b) bán kính r=1 phần 4 dmbài 1 tính chu vi hình tròn có a) bán kính r= 9m              b) ĐƯỜNG KÍNH d= 0,75cm                c)bán kính r= 2 và 1 phần 2 cmbài 2 tính đường kính hình tròn có chu vi= 15,7mtính bán kính hình tròn có chu vi= 18,84dmbài 3 bánh xe lớn của một đầu máy  lửa có đường...Đọc tiếp

làm hộ mình nhé các bạn

Bài 3:tính chu vi hình tròn có:

a) đường kính d= 2,5cm                     b) bán kính r=1 phần 4 dm

bài 1 tính chu vi hình tròn có 

a) bán kính r= 9m              b) ĐƯỜNG KÍNH d= 0,75cm                c)bán kính r= 2 và 1 phần 2 cm

bài 2 tính đường kính hình tròn có chu vi= 15,7m

tính bán kính hình tròn có chu vi= 18,84dm

bài 3 bánh xe lớn của một đầu máy  lửa có đường kinh là 1,9m. tính chu vi của bánh xe đó

bài 4 đường kính của một bánh xe đạp à 0,65m.

a) tính chu vi của bánh xe đó

b) người đi xe đạp ẽ đi đc bao nhiêu m nếu bánh xe lăn trên mặt đất đc 10 vòng\

c) bánh xe lăn đc bao nhiêu òng nếu người đó đi đc quãng đường dài 408,2m?

 

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 2 WM Wendy Marvell 18 tháng 1 2018

Bài 3 :

a) Chu vi hình tròn đó là :

      2,5 x 3,14 = 7,85 ( cm )

         Đáp số : 7,85 cm 

b) Chu vi hình tròn đó là :

        1/4 x 2 x 3,14 = 1,57 ( dm )

          Đáp số : 1,57 dm 

Bài 1 : 

a) Chu vi hình tròn đó là :

       9 x 2 x 3,14 = 56,52 ( m )

          Đáp số : 56,52 m 

b) Chu vi hình tròn đó là :

        0,75 x 3,14 = 2,355 ( cm )

           Đáp số : 2,355 cm 

c) Chu vi hình tròn đó là :

          2 và 1/2 x 2 x 3,14 = 15,7 ( cm )

                Đáp số : 15,7 cm 

Bài 2 :

Đường kính hình tròn đó là :

    15,7 : 3,14 = 5 ( m )

       Đáp số : 5 m 

Bán kính hình tròn đó là :

    18,84 : 3,14 : 2 = 3 ( dm )

        Đáp số : 3 dm 

Bài 3 :

Chu vi bánh xe đó là :

    1,9 x 3,14 = 5,966 ( m )

      Đáp số : 5,966 m 

Bài 4 :

a) Chu vi bánh xe đó là :

      0,65 x 3,14 = 2,041 ( m )

b) Nếu bánh xe lăn trên mặt đất 10 vòng thì người đi xe đạp sẽ đi được là :

      2,041 x 10 = 20,41 ( m )

c) Bánh xe lăn được số vòng nếu người đó đi được quãng đường dài 408,2 m là :

      2,041 : 408,2 = 0,005 ( vòng )

           Đáp số : a) 2,041 m 

                            b) 20,41 m 

                             c) 0,005 vòng 

Đúng(0) DH Đặng Hồng Đăng 18 tháng 1 2018

Hổng hiểu gì hết!

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời KN Khánh Ngọc Trần 19 tháng 1 2022

A) tính chu vi hình tròn có bán kính r = 2,5 cm

B. Tính chu vi hình tròn biết đường kính d = 6cm

C tính đường kính hình tròn có chu vi c = 15,7 m 

D. Tính bán kính hình tròn có chu vi c = 18,84 dm 

Làm lẹ giúp em ạ!!!

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 2 TH Thanh Hoàng Thanh 19 tháng 1 2022

undefined

Đúng(6) NT Nguyễn Trung Kiên VIP 19 tháng 12 2024

Nà ní

Đúng(0) Xem thêm câu trả lời LL Lưu Ly Tv 18 tháng 5 2020 - olm

Tính chu vi hình tròn có bán kính r =5,2 dm

Tính đường kính hình tròn có chu vi C=12,56 cm

Tính diện tích hình tròn có đường kính  r=3cm

Tính diện tích hình tròn có đường kính d=8dm

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 3 TV trần việt anh 23 tháng 2 2022

Chu vi hình tròn là

5,2.2.3,14=32,656 dm

dấu chấm là nhân nha

dường kính của hình tròn là

12,56:3,14=0,04cm

diện tích của hình tròn là

3.3,14=9,42

diện tích của hình tròn là

8.3,14=25,12

Đ/S.....

mình xin nhắc lại dấu chấm là nhân nhé

HT /\-/\

Đúng(2) TV trần việt anh 23 tháng 2 2022

mik quên chưa viết đơn vị mong bạn thông cảm nhé HT

Đúng(1) Xem thêm câu trả lời KN Khánh Ngọc Trần 19 tháng 1 2022

A) tính chu vi hình tròn có bán kính r = 2,5 cm

B. Tính chu vi hình tròn biết đường kính d = 6cm

C tính đường kính hình tròn có chu vi c = 15,7 m ( áp dụng công thức tính đường kính ) 

D. Tính bán kính hình tròn có chu vi c = 18,84 dm ( áp dụng công thức tính bán kính )

Làm lẹ giúp em ạ!!!

 

#Hỏi cộng đồng OLM #Toán lớp 5 1 NL Nguyễn Lê Phước Thịnh 19 tháng 1 2022

a: \(C=2.5\cdot2\cdot3.14=5\cdot3.14=15.7\left(cm\right)\)

b: \(C=6\cdot3.14=18.84\left(cm\right)\)

c: \(D=15.7:3.14=5\left(cm\right)\)

d: \(R=18.84:2:3.14=3\left(dm\right)\)

Đúng(0) Xếp hạng Tất cả Toán Vật lý Hóa học Sinh học Ngữ văn Tiếng anh Lịch sử Địa lý Tin học Công nghệ Giáo dục công dân Âm nhạc Mỹ thuật Tiếng anh thí điểm Lịch sử và Địa lý Thể dục Khoa học Tự nhiên và xã hội Đạo đức Thủ công Quốc phòng an ninh Tiếng việt Khoa học tự nhiên
  • Tuần
  • Tháng
  • Năm
  • -❇️🆗𝕰𝔛𝕻𝔈𝕽ℑ𝕰𝔑𝕮𝔈𝕯✳️𝕻𝔈𝕺𝔓𝕷𝔈🆒❎- 25 GP
  • SV Sinh Viên NEU 10 GP
  • NV ✫⊰ Ngô Vũ ༒ Công Vinh ⊱✫ VIP 8 GP
  • ︻デ═一👑𝓚𝓐𝓞𝓡𝓤 𝓜𝓘𝓣𝓞𝓜𝓐👑𝓕𝓕一═デ︻ 8 GP
  • NT Nguyễn Thị Thiên Ái 6 GP
  • B bame 4 GP
  • NS Nguyễn Sỹ Quang 4 GP
  • FC FA Cệ Bố Ok 4 GP
  • B bothaybuonvl :(😶😑😐😕🙁😟😞😖😦😧😢😰😨😱🥶🥴🤯 4 GP
  • VP Vũ Phương Thanh 4 GP
Học liệu Hỏi đáp Link rút gọn Link rút gọn Học trực tuyến OLM Để sau Đăng ký
Các khóa học có thể bạn quan tâm
Mua khóa học Tổng thanh toán: 0đ (Tiết kiệm: 0đ) Tới giỏ hàng Đóng
Yêu cầu VIP

Học liệu này đang bị hạn chế, chỉ dành cho tài khoản VIP cá nhân, vui lòng nhấn vào đây để nâng cấp tài khoản.

Từ khóa » Chu Vi Hình Tròn Bán Kính R