Tính Khối Lượng Của 1 Mol NaOH
Có thể bạn quan tâm
Quảng cáo
2 câu trả lời 4877
1 mol NaOH có M=23+16+1=40 g/mol..
0 bình luận Đăng nhập để hỏi chi tiếtĐể tìm khối lượng của 11 mol của NaOHNaOH hãy tìm khối lượng nguyên tử của mỗi nguyên tố và nhân nó với số lượng nguyên tử có trong mỗi nguyên tố trong phân tử.mass of 11 mole of NaOHNaOH==(mass of Na)(mass of Na)+(mass of O)(mass of O)+(mass of H)(mass of H) Điền vào các khối lượng nguyên tử từ bảng tuần hoàn.mass of 11 mole of NaOHNaOH==(22.98999977)(22.98999977)+(16)(16)+(1.00999999)(1.00999999) Rút gọn kết quả. Bấm để xem ít bước hơn...Loại bỏ các dấu ngoặc đơn.khối lượng của 11 mol của NaOH=22.98999977+16+1.00999999gNaOH=22.98999977+16+1.00999999gCộng 22.9899997722.98999977 và 1616.khối lượng của 11 mol của NaOH=38.98999977+1.00999999gNaOH=38.98999977+1.00999999gCộng 38.9899997738.98999977 và 1.009999991.00999999.khối lượng của 11 mol của NaOH=39.99999976gNaOH=39.99999976g
0 bình luận Đăng nhập để hỏi chi tiếtQuảng cáo
Bạn hỏi - Chuyên gia trả lời
Bạn cần hỏi gì?
Gửi câu hỏiCâu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia Dấu hiệu nào giúp ta có khẳng định có phản ứng hoá học xảy ra?A. Có chất kết tủa( chất không tan)B. Có chất khí thoát ra( sủi bọt)C. Có sự thay đổi màu sắcD. Một trong số các dấu hiệu trên
Trả lời (92) Xem đáp án » 66680 - Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia Khí hiđro thu được bằng cách đẩy nước vì: Trả lời (16) Xem đáp án » 46264 - Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia Tính khối lượng mol của nguyên tử Al2(SO4)3 Trả lời (3) Xem đáp án » 33482 -
Đã trả lời bởi chuyên gia H2SO4 + Na2SO4 có phản ứng không ạ, và nếu p/ứng sp tạo thành là gì
Trả lời (3) Xem đáp án » 33279 -
Đã trả lời bởi chuyên gia Hợp chất Alx(SO4)3 có phân tử khối là 342 đvC. Giá trị x là
Trả lời (8) Xem đáp án » 28906 -
Đã trả lời bởi chuyên gia Phân tử khối của H2O là bao nhiêu
Trả lời (6) Xem đáp án » 27929 - Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia Mỗi chất có những tính chất nhất định. Điều này đúng với loại chất gì? A) chất Tinh khiết B) đơn chất và hợp chất C) với mọi chất D) chất trong lỗi hợp Trả lời (10) Xem đáp án » 26314 -
Đã trả lời bởi chuyên gia -Cho 48g CuO tác dụng với khí H2 khi đun nóng . Thể tích khí H2 (đktc) cần dùng cho phản ứng trên là bao nhiêu lít ?
-Cho 13g Zn vào dung dịch chứa 0,5 mol axit HCl . Thể tích khí H2 thu được là ?
-Người ta điều chế 24 g Cu bằng cách dùng Hiđro khử Đồng(II) oxit . Khối lượng của Đồng(II) oxit đã dùng là?
Từ khóa » Khối Lượng Mol Naoh
-
NaOH (Natri Hiđroxit) Khối Lượng Mol - ChemicalAid
-
Tìm Khối Lượng Của 1 Mol NaOH | Mathway
-
B1 : 0,1 Mol NaOH Có Khối Lượng Là Bao Nhiêu Gam . Biết Khối Lượng ...
-
Công Thức, Cách Tính Số Mol Khi Biết Khối Lượng Và Ngược Lại Cực ...
-
Tính Khối Lượng Của 0,5 Mol Khí NaOH? - Ha Ku
-
Tính Khối Lượng NaOH Thu được ? - Hi Hi
-
Hãy Tính Khối Lượng Của 1,5 Mol NaOH - Hóa Học Lớp 8 - Lazi
-
Tính Khối Lượng Của 2 Mol NaOH Và 11,7 Lít Khí CO2 - Hoc24
-
Sodium Hydroxide Solution C(NaOH) = 0.25 Mol/l (0.25 N) Titripur®
-
Hóa Học Lớp 8: 2.Khối Lượng Mol Của Phân Tử NaOH Bằng 40 57 41 ...
-
Cách Tính Số Mol: Công Thức Tính Và Bài Tập Minh Họa - LabVIETCHEM